Ẹ̀ṣùrù Ojúmọ̀ Kẹta Orí Ṣẹ́rẹ́




Ọ̀pọ̀ ènìyàn ní ilẹ̀ Àmérìkà ń ṣèpẹ̀rẹ̀ nípa Ọjọ́ Kẹta Orí Ṣẹ́rẹ́ tí a ṣe àjọ̀dún lónìí. Gbogbo ilẹ̀ yẹn kún fún àwọn ìlù, ìfẹnukò, àti fífa agbọnrin wò. Àwọn ohun èlò orí ṣẹ́rẹ́, bíi àwọn bàtà àti àwọn ìbora, tí a ṣe nínú àwọn àwọ̀ ẹ̀sìn Àmérìkà, burú.

Ṣugbọn gbogbo ìgbádùn yìí kì í ṣe gbogbo ohun tí ọjọ́ yìí jẹ́ nípa rẹ̀. Ọjọ́ Kẹta Orí Ṣẹ́rẹ́ jẹ́ ọjọ́ tí a ń lò láti ṣe ayẹ̀yẹ ìmọ̀lára ọlọ́run ti a gbà ó ní ọ̀rọ̀ ayéfẹ́ yi. Ọjọ́ yìí jẹ́ ọjọ́ ìràpadà àti ìdásílẹ̀, ọjọ́ tí a ti fún wa ní àǹfàní láti bẹ̀rẹ̀ atunṣe ọ̀rọ̀ wa.

Ní ti gidi, ọpọ̀lọpọ̀ ìṣòro tí a ń kọjú sí lónìí jẹ́ àwọn ìpìlẹ̀ ti a ti kọ́ látẹ̀yìn. Ìwọ̀fàfunni, ìkọ̀míni, àti ìkà bá a nìṣe láti ṣẹ́ e débi tí a ti máa ń kọlù ara wa, ní ipò tí ó yẹ kí a máa ṣètìléyìn àti gbéra ara wa. Ọjọ́ Kẹta Orí Ṣẹ́rẹ́ yìí fun wa ní àǹfàní láti yọ ibi tí kò tọ̀ náà kúrò, àti láti gbìnà sí ọ̀rọ̀ ayéfẹ́ tí ó túbọ̀ dára jù.

Ṣíṣàtúnṣe Òrọ̀ Àyé wa

Ọkan lára àwọn ọ̀nà tí ó tóbi jùlọ ti a lè ṣàtúnṣe ọ̀rọ̀ ayé wa lónìí ni nípasẹ̀ ìdàgbà àti ìgbógbó. Nígbà tí a bá ní oye díẹ̀ síi nípa àwọn ohun tó ń lọ ní ayé wa, ó rọrùn fún wa láti ṣe àwọn ìpinnu tó dára jùlọ nípa ọ̀rọ̀ wa. Àti nígbà tí a bá gbàgbó nínú agbára wa láti ṣe ìyípadà, a ó lè bẹ̀rẹ̀ sí ń gbé àwọn ọ̀rọ̀ wa tí ó yẹ.

Ọlọ́run fún wa ní agbára láti ṣe ìyípadà. A kò gbọ́dọ̀ gbàgbé èyí. Nígbà tí ohun tó ń lọ bá ṣòro, a gbọ́dọ̀ rántí pé a jẹ́ àwọn ọ̀ọ̀rùn-nla pé a sì ní agbára láti mú ìyípadà wá sí ayé wa.

Ìrètí àti Iyípadà

Ọ̀rọ̀ ayé wa ń yípadà ní gbogbo ìgbà, àti wà ní àárò kan náà.
  • A gbọ́dọ̀ fọ̀rọ̀wóṣìígbọ́ tí a sì ní ìgbàgbó nínú ara wa.
  • Ìṣọ̀kan ni agbára wa
  • A gbọ́dọ̀ gbàgbé àṣìṣe wa àti jẹ́ kí àwọn è̀kó wa darí wa
  • A gbọ́dọ̀ ní ìrètí fún ọ̀rọ̀ ayé tó yẹ
  • Ìrètí jẹ́ agbára tó lágbára. Ó lè mú wa kúrò nínú ọ̀kánkán àti àìníràn, àti wá sí àgbàlá àti agbára. Nígbà tí a bá ní ìrètí fún ọ̀rọ̀ ayé tó yẹ, a lè bẹ̀rẹ̀ sí ń ṣiṣẹ́ fún un. Àti nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ fún un, a lè ṣẹ ìyípadà.

    Ẹ̀ṣùrù Ojúmọ̀ Kẹta Orí Ṣẹ́rẹ́ ni ọjọ́ ìrètí àti iyípadà. Jẹ́ kí a lo ọjọ́ yìí láti ṣe ayẹ̀yẹ ìmọ̀lára ọlọ́run ti a ń gbà ó ní ọ̀rọ̀ ayéfẹ́ yi. Jẹ́ kí a lo ọjọ́ yìí láti tún ṣe ọ̀rọ̀ wa àti láti gbìnà sí ọ̀rọ̀ ayé tó yẹ.

    Nínú àwọn ọ̀rọ̀ ólùkó ati olóṣèlú àgbà kan, Ọlọ́run kọ́ wa, "Èmi mọ àwọn èrò tí Mo ní fún yín, ọ̀rọ̀ ayé àlàáfíà, kò sì í ṣe ti ìyọnu, láti fún yín ní ọ̀rọ̀ àti ìrètí." (Jeremáyà 29:11)