A mọ̀ pé ẸÌL jẹ́ ẹ̀bùn fún àwọn tó ń ta ọ̀tọ̀. Tí a bá kọ́ wọn lẹ́yìn, àwọn ọ̀tọ̀ náà yóò pò sí, èyí yóò sì mú kí owó tí ń wọ́lé láti ta ọ̀tọ̀ náà pò sí. Bí a bá fi owó náà sí àwọn ọ̀rọ̀ àti àgbà tó kàn, èyí yóò mú ìdàgbàsókè wá. Ṣùgbọ́n, ẹ wo ibi tí ọ̀rọ̀ náà ń lọ! Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọ̀tọ̀ tó wà lórí ilẹ̀ Nàìjíríà ni a ta lórí ọ̀rọ̀ aláìnífọ̀ tí ó ṣòkunkun, tí ó sì ń mú owó ṣu. Àwọn ọ̀tọ̀ náà ń lọ sí àwọn ilẹ̀ òkèèrè fún ìgbọ́nṣẹ́, àgbà tó kàn ni a sì fi owó tí ó kù sí.
Ṣùgbọ́n, ẹ lọ̀rọ̀ ìgbà amúyẹ̀. ẸÌL ń jẹ́ kí ìgbésẹ̀ ọ̀tọ̀ náà gbọǹgbọn. Èyí ń mú kí ibùgbé ṣeé ṣe fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọmọ Nàìjíríà. Nígbà tí ẹ̀rọ̀ ayòkà náà bá yé, ó tún ma ń mú kí àwọn ọlọ́rọ̀ sanwó ní ẹ̀bùn tó ga fún ìlọ̀síwájú. Ṣùgbọ́n, bí a ṣe ń sọ yìí, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ni àwọn ọmọ Nàìjíríà tí kò ní ìdíran fún ikóṣẹ̀ ọ̀tọ̀ tó rọ̀jọ̀ fún ẸÌL. Àwọn ọmọ Nàìjíríà wọ̀nyí jẹ́ àwọn tó ń ṣe iṣẹ́ tó kán, tí kò sì ṣe iṣẹ́ tó lè fún wọn lówó tí wọn yóò fi ta ọ̀tọ̀.
Nígbà tí a bá wo gbogbo àwọn ìṣòrò wọ̀nyí, ó ṣe kedere pé ẸÌL jẹ́ irinṣẹ́ tó ga, ṣùgbọ́n tí a bá lo ó lọ́nà tó kún fún àṣìṣe fún igba díẹ̀. Bí a bá fẹ́ kí ẸÌL ṣe ṣiṣẹ́ bí ọ̀rọ̀ ìgbàsókè, à ń nílò láti wo gbogbo àwọn ìṣòrò wọ̀nyí, kí a sì wá àbá fún wọn.
Jẹ́ ká jọ̀wọ́ ọ̀rọ̀ yìí fún àwọn míì láti ka, láti ọ̀dọ̀ rẹ̀ sí ọ̀dọ̀ wọn.