Ẹbun Ijoba Alagba: Ọ̀nà Rírubọ fún Mímọ̀, Ìgbésí Ayé Rere




Ṣé o mọ̀ pé àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Afirika tàbí àwọn tó bá orílẹ̀-èdè Afirika wọlé ní ilẹ̀ Amẹ́ríkà ṣì lè rí ìrànwọ́ owó fún imọ́? Ǹjé o mọ̀ pé ìjọba orílẹ̀-èdè Afirika àti Amẹ́ríkà ti ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ìgbèkùnle owó púpọ̀ fún àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Afirika? Àgbà, ọ̀rọ̀ rere nìyí, tí o lè mú ìrànlọ́wọ́ wá fún ẹ̀mí tó sàn mọ́ tó sì ṣe àgbà fún ojú ọ̀jọ̀ náà.

A gbọ́ ẹ̀rọ̀ gbọ̀ngbọ̀n, "Owó kò ní àti lọ́wọ́ ẹ̀mí tó sàn," ṣùgbọ́n lónìí, ìjọba orílẹ̀-èdè Aláàfin sílẹ̀ àwọn ìgbèkùnle owó tó gbámúṣẹ́, tí kò sì ní àtinúwá, fún ẹ̀mí ọ̀rọ̀ rere. Àwọn ìgbèkùnle owó yìí ṣe àtilẹyìn fún àwọn tó fẹ́ kọ́ ẹ̀kọ́ gíga bíi awọn Ẹlẹ́kọ̀ọ́kọ̀ (Bachelor's Degree), Ọ̀gá Ẹ̀kọ́ (Master's Degree), àti Dókítà (Ph.D.) nínú ẹ̀ka ẹ̀kọ́ tó gbájúmọ́.

Ẹ̀kọ́ tó gbájúmọ́ tí a sọ nínú rẹ̀ ni:

  • Ìbílẹ̀ Ìlera
  • Ṣiṣe Ẹ̀rọ
  • Ètò Ìgbóhùnṣe
  • Ìkọ́lé
  • Ìgbágbọ́ Ìrànlọ́wọ́
  • Òwe Gbígbẹ́

Ẹ̀ka ẹ̀kọ́ wọ̀nyí gbájúmọ́, nítorí pé wọn ṣe àtilẹyìn fún àwọn ọ̀rọ̀ tó níṣìírí àti àwọn ọ̀rọ̀ tó ṣe pàtàkì nínú ilẹ̀ Amẹ́ríkà. Àwọn tó bá gbà ìgbèkùnle owó yìí yóò gba ètò ẹ̀kọ́ tó dára jùlọ, ọ̀rọ̀ tó gbájúmọ́ tó sì nílò nínú àgbáalágbá, àti láti máa kọ́ láti ọ̀dọ̀ àwọn akẹgbẹ́ tó pẹ̀lú gbà ìrànwọ́ owó ilẹ̀ Afirika.

Àwọn tó bá rí ojúṣe yìí gbà yóò rí ìrànlọ́wọ́ púpọ̀ já, pẹ̀lú:


  • Ìgbèkùnle owó tó tó dọ́là 10,000 pẹ̀lú
  • Ìbáwí owó fún ìnáwó àti onà gbígbá
  • Àwọn ìgbọ̀rán fún ẹ̀kọ́ tó gbájúmọ́ àti tó pọ̀ sí i
  • Àwọn ànfaàní imọ́ tó ṣe pàtàkì nínú àgbáalágbá
  • Àwọn ànfaàní láti máa bẹ̀rù sí ilẹ̀ Amẹ́ríkà (Amẹ́ríkà

Ẹ̀bùn ìjọba Aláàfin yìí jẹ́ ànfàní àgbà, tó yẹ ká wá ní àkókò tó yẹ. Òun ni tí yóò gbà wá lọ sí déédé àgbà, tó sì ṣé àtilẹyìn fún àwọn ọ̀rọ̀ tó sàn. Torí náà, gbára dì, rí ojúṣe yìí gbà, kí àwọn ọ̀rọ̀ tó sàn mọ́ tó sì ṣe àgbà fún ojú ọ̀jọ̀ náà tó rẹ́ ọ́.

Ìpè:

Ṣé o nífẹ́ẹ̀ láti gbà ìrànlọ́wọ́ owó fún imọ́? Ṣé o jẹ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Afirika tí ó fẹ́ kọ́ ẹ̀kọ́ gíga nínú ẹ̀ka ẹ̀kọ́ tó gbájúmọ́ nínú ilẹ̀ Amẹ́ríkà? Tó bá jẹ́ bẹ́ẹ̀, gbára dì, rí ojúṣe Ẹ̀bùn Ijoba Alagba gbà lónìí! Ojúṣe yìí ni ọ̀nà rẹ̀ láti rí àwọn ọ̀rọ̀ tó sàn mọ́ tó sì ṣe àgbà fún ojú ọ̀jọ̀ náà.

Fún ìbéèrè síwájú sí i, o lè kan sí


[email protected]
ìyẹn ipò adirẹsi imọ́lẹ̀ wa. Má ṣe padà ṣáá, ànfàní yi máa duró fún ìgbà díẹ̀ ṣoṣo!