Àwọn ènìyàn, ẹ sọ fún èmi! Ṣé ọ ti gbọ́ ti ẹ̀dá ìrúbọ̀ ọ̀run tí máyẹ́lẹyẹ Nàìjíríà yóò ṣe fún ọdún 2024 yìí? Bí ò bá gbọ́, ẹ jẹ́ kí n sọ fún yín. Ọjọ́ 27 Oṣù Kẹfà ọdún yìí ni wọ́n yóò ṣe àdánìkọ́ràn na.
Ṣugbọ́n, kí ni tí mọ́ bá máa ṣe fún ọdún yìí? Ẹ máa kọ́kọ́ gbọ́ ọ̀rọ̀ mi kí ẹ tó lè mọ̀. Ọdún yìí, èdá ìrúbọ̀ ọ̀run Nàìjíríà yóò jẹ́ àkàwé fún àwọn obìnrin ọ̀dọ́ tí ó ni ọgbọ́n, ẹ̀bùn, àti ẹ̀mí àgbà. Àwọn obìnrin tí ó gbàgbọ́ nínú àgbà wọn, tí ó sì múra sí ní fí àwọn ẹ̀bùn wọn ṣiṣẹ́ fún ire gbogbo orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Bí ọ́ bá ti jẹ́ wípé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọ̀dọ́ obìnrin yóò fẹ́ láti kọ́kọ́ nínú àdánìkọ́ràn yìí, ẹnì kan péré ló jẹ́ tó yóò gba àmì-ẹ̀yẹ ìgbàgbọ́. Òun ló jẹ́ tí yóò di ẹ̀dá ìrúbọ̀ ọ̀run Nàìjíríà fún ọdún 2024. Òun ló sì jẹ́ tí yóò rí ànfàní láti ṣèrànwọ́ fún orílẹ̀-èdè Nàìjíríà láti di ọ̀rọ̀ tuntun ní àgbàáyé.
Ṣùgbọ́n, kí ni ìdìlọ̀n fún àdánìkọ́ràn yìí? Ṣé ó jẹ́ kí àwọn obìnrin lè fi àwọn ẹ̀bùn wọn hàn, bí? Síbẹ̀, ṣùgbọ́n ọ̀rọ̀ yẹn kì í ṣe ohun gbogbo tí ó wà nínú rẹ̀. Àdánìkọ́ràn yìí náà jẹ́ bíbi ẹ̀bùn fún gbogbo orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ ni pé:
Nítorí náà, nítorí àwọn ìdí yìí, àdánìkọ́ràn ẹ̀dá ìrúbọ̀ ọ̀run Nàìjíríà fún ọdún 2024 yìí jẹ́ ohun tí gbogbo orílẹ̀-èdè Nàìjíríà yóò gbà nípasẹ̀ rẹ̀. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ ni pé, nítorí àwọn obìnrin àgbà, orílẹ̀-èdè Nàìjíríà yóò sàn ju bí ó ti rí lọ́wọ́lọ́wọ́ lọ. Nítorí náà, ẹ jẹ́ ká máa fi àdánìkọ́ràn yìí ṣe àǹfàní fún ìgbàgbọ́gbà àgbà.
Ọ̀pọ̀ ọ̀rọ̀ ni tí mọ́ tún fẹ́ sọ nípa àdánìkọ́ràn yìí, ṣùgbọ́n kí n kọ́kọ́ tẹríba. Lẹ́yìn tí m bá tẹ́riba tún tẹ́, m yóò wá ṣe àgbàrò fún yín nípa àkàwé àdánìkọ́ràn yìí, bí ó ti ṣe kọ́kọ́ rí bẹ̀rẹ̀, àti àwọn ọ̀rọ̀ mìíràn tí ó yẹ kó ṣókí yín nípa rè.