Ẹ̀gbò Ẹ̀rún Tí Àwọn Ẹran Ẹlẹ́dẹ̀ Fún Ẹni




Ẹ̀gbò ẹ̀rún tí àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ fún ẹni jẹ́ ìṣẹ́ tó ṣẹ́ nígbà tí àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀, bíi àwọn òkùnrùn, ti fúnni ní ẹ̀rún wọn fún ènìyàn tó nílò yíyí ẹ̀rún. Ìgbàákò tí ìgbò yìí ṣẹ́ tó ní, ó máa ń gbà kí àkókò tí ẹni náà tún máa n gbé kí ó tó kú pọ̀ síi, tí ó sì tún máa ń mú kí ìlera àti ìgbésí ayé rẹ̀ wọra.
Ẹ̀gbò ẹ̀rún tí àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ fún ẹni kò tíì gbòòrò sí gbogbo orílẹ̀-èdè, ṣùgbọ́n ó ti ṣẹ́ ní àwọn orílẹ̀-èdè títayọ̀ bíi Amẹ́ríkà, Gẹ́rímánì, àti Fránsì. Ní àwọn orílẹ̀-èdè wònyẹn, ìgbò yìí ti gbà kí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn tí ó ní àìsàn ẹ̀rún ní ìgbà fún ìgbésí ayé tí ó dára.
Bákan náà, ìgbò ẹ̀rún tí àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ fún ẹni jẹ́ ìgbò tó gbowó àgbà, nítorí pé ó máa ń gba tíìtú ẹ̀rún tó gbòòrò, àti àwọn èròjà míràn tí a nílò fún ìgbò náà. Nítorí náà, ó ṣe pàtàkì pé ká fúnni ní ìtọ́jú tí ó tó fún àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ tí a fúnni ní ẹ̀rún wọn, kí wọn lè wá tún fún àwọn ènìyàn mìíràn láǹfààní yí.
Ẹ̀gbò ẹ̀rún tí àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ fún ẹni gbọ́dọ̀ ṣẹ́ ní ilé-ìwòsàn tí ó ní àgbà tó tó, àti tí ó sì ní àwọn ọ̀rọ̀ àgbà tó lè ṣe ìgbò náà. Nígbà tí a bá fúnni ní ẹ̀rún tó bá gbòòrò, ó máa ń gbọ̀dọ̀ kún àyíká rẹ̀ ní ìjẹ̀tì, kí ó lè máa gbé nkan gbogbo tó bá jẹ́ fún ẹ̀rún náà, títí tí ó fi máa sàn lára ẹni tí ó gba ẹ̀rún náà.
Nígbà tí ẹni tí ó gba ẹ̀rún tí àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ ti fún náà bá sàn lára, ó máa ń gbọdọ̀ máa lọ sí ilé-ìwòsàn fún àgbàwo nígbà gbogbo, kí àwọn ọ̀rọ̀ àgbà lè máa ṣàgbàwo lórí rẹ̀. Bákan náà, ó máa ń gbọdọ̀ máa jẹ́ àwọn òògùn tí àwọn ọ̀rọ̀ àgbà ti fún ní, kí ẹ̀rún tuntun náà lè máa gbé nkan gbogbo tó bá jẹ́ fún un.
Ẹ̀gbò ẹ̀rún tí àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ fún ẹni jẹ́ ọ̀nà tó dára gan-an láti gbà fún àwọn ènìyàn tí ó ní àìsàn ẹ̀rún ní ìgbà ayé tó gùn àti tó dán mọ́. Bákan náà, ó jẹ́ ọ̀nà tó dára láti gbà fún àwọn ẹran ẹlẹ́dẹ̀ tó ti jáfara ní ànfààní láti ràn àwọn ènìyàn lọ́wọ́.