Ṣé e ti gbọ́ nípa ẹ̀gbẹ́ pídom? Tọ́ọ̀, ẹ̀gbẹ́ tí ó jẹ́ bíi párádísì fún gbogbo àwọn gbajúgbajà tí ó nífẹ̀ẹ́ àwọn ọ̀rọ̀ àfẹ́gbè àti ìgbá ọ̀rọ̀ tí ó ṣòbí.
Maṣé gba ìyà ẹ̀, ẹ̀gbẹ́ pídom kò ṣeé ṣe rí dé títí lọ́́jú ọ̀run bíi Jẹ̀ríkò, ó wà láárín wa nìyí ṣáá! Ṣùgbọ́n, bí o bá fẹ́ dara pọ̀ mọ́ àwọn ọ̀rọ̀ àfẹ́gbè àti ìgbá ọ̀rọ̀, o gbọ́dọ̀ ní ìdánilára àti ìfẹ́ láti kọ́.
Bí o bá ti gbọ́ gbogbo èyí, o lè máa gbẹ́ lọ́rùn, ṣùgbọ́n kò tán níbẹ̀. Ẹ̀gbẹ́ pídom tún jẹ́ àgbà tí ó lè fún ọ̀rọ̀ àti ìgbádùn fún gbogbo ẹni, ó gbèdègbèyọ̀, ó sì gbẹ̀mí àrà. Ṣùgbọ́n nígbà tí o bá ṣiṣẹ́, o gbọ́dọ̀ mọ̀ àwọn òfin àti àgbà tí ó ṣàkóso ẹ̀gbẹ́ náà.
Nígbà tí o bá wọlé ẹ̀gbẹ́, o gbọ́dọ̀ kọ́ àwọn ọ̀rọ̀ àfẹ́gbè tí a kọ́ kọ́, tí o sì ní láti gbọ́ àwọn ìlànà àti àgbà àti ṣiṣe wọn. Ó tún ṣe pàtàkì láti fẹ́ àwọn ìgbá ọ̀rọ̀ tí ẹ̀gbẹ́ náà ń gbé jáde, ó sì tún ṣe pàtàkì láti fẹ́ àwọn ọmọ ẹ̀gbẹ́ tó ṣòbí ọ̀nà wọn fún àṣà Yorùbá.
Bí o bá ṣe àwọn ohun tó wà lókè yìí, o máa gbádùn gbogbo àǹfàní tó wà nínú ẹ̀gbẹ́ náà, ó sì máa jẹ́ akéde ọ̀rọ̀ tí ó gbámúṣẹ́ àti ọ̀dàràn tí ó ní agbára.
Ṣáájú kí o tó pa ẹ̀rí, o yẹ kí o mọ̀ pé ẹ̀gbẹ́ pídom kò ṣeé ṣe rí ní gbogbo ibi. Ó wà ní àwọn àgbègbè Yorùbá yàtọ̀, ó sì tún wà ní àwọn àgbà oríṣiríṣi. Bí o bá fẹ́ dara pọ̀ mọ́ ẹ̀gbẹ́ pídom, ṣàgbà díẹ̀ láti rí ó ní agbègbè rẹ̀ tàbí láti bẹ̀rẹ ẹ̀gbẹ́ tí ó kún fún àwọn ẹlòmíràn tí ó fẹ́ kọ́ nípa àwọn ọ̀rọ̀ àfẹ́gbè àti ìgbá ọ̀rọ̀.
Nígbà tí o bá pa ẹ̀rí ẹ̀gbẹ́ pídom, o máa rí i pé kò ṣeé ṣe kògbá ìyà mọ̀ ó, ó máa jẹ́ ọ̀nà tó dára láti kọ́, láti gbádùn, láti fẹ́, àti láti fún àṣà àti èdè Yorùbá lókun.