Ẹgbẹ́ ẹlẹ́gbẹ́ Man City ṣe àṣeyọ̀rì nígbà tí ọ̀rẹ́ ẹgbẹ́ tí ó kẹ́yìn lórí wọn




Ní ọjọ́ Kínní, ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù Manchester City ṣe àṣeyọ̀rì tí ó léwu lórí ẹgbẹ́ ẹlẹ́gbẹ́ wọn, Liverpool, ní ìdíje Premier League. Ẹgbẹ́ ẹlẹ́gbẹ́ tí ó kẹ́yìn lórí wọn, Brighton & Hove Albion, ṣẹ̀ṣẹ̀ gba ọ̀nà lẹ́yìn tí wọ́n ṣe àgbá kan ní ìsẹ̀jú 89th.

Àgbá tí Leandro Trossard gún tẹ́lẹ̀ náà fún Brighton nìkan ṣoṣo tí wọ́n rí ní gbogbo ìdíje náà, tí ó ṣe àṣeyọ̀rì ìṣẹ́ tí ó tẹ́jú mọ́lẹ̀ tí ẹgbẹ́ Manchester City ṣe nítòsí titi ó fi dé àkókò yìí. Ẹgbẹ́ náà ní àwọn àgbà tí ó lọ́jú mẹ́rẹ̀ẹ̀rin lórí àkókò yìí, pẹ̀lú Erling Haaland àti Kevin De Bruyne, ṣùgbọ́n wọ́n kò lè dá ọ̀nà náà sílẹ̀.

Ìṣẹ́ náà ṣíṣe àwọn ìfojúsí níbi tí ìdíje tí ó gbẹ́ tí ó sì ṣẹ́kù ṣíṣe wà. Manchester City ṣì jẹ́ ní ipò kìnní ní ìdà kejì, ṣùgbọ́n wọ́n ní àgbà kan sí Arsenal, ẹgbẹ́ tí ó wà ní ipò àkọ́kọ́, nísinsìnyí. Liverpool, tí ó wà ní ipò kẹ́fà, ní àwọn ọ̀rọ̀ kan tí ó yẹ kí ó sọ nípa èmi àgbà náà.

Àṣeyọ̀rì náà jẹ́ ìyanu fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn oníròyìn bọ́ọ̀lù. Manchester City ti jẹ́ ẹgbẹ́ tó ṣàgbàbọ̀ó jùlọ ní England ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, àti ìṣẹ́ tí ó ṣàníyàn lórí Brighton jẹ́ àmì kan pé kò sí ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ aláìṣégun.

Nínú ìròyìn lẹ́hìn ìṣẹ́ náà, olùṣọ́ àgbà Manchester City, Pep Guardiola, gbà pé ẹgbẹ́ rẹ̀ kò ṣe tóbi tó. "A kò ṣiṣẹ́ tó," ó wí. "A kò fi agbára tí a ní sílẹ̀. Brighton ṣiṣẹ́ tóbi ju wa lọ, àti pé wọ́n yẹ́ àgbá náà."

Ìṣẹ́ náà tún jẹ́ àrílẹ́gbẹ̀ fún ẹgbẹ́ Brighton. Ẹgbẹ́ náà ti ṣiṣẹ́ daradara ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, àti ìṣẹ́ wọn lórí Manchester City jẹ́ àmì kan pé wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó yẹ kí ó kà sí.

Olùṣọ́ àgbà Brighton, Roberto De Zerbi, ṣọ́fẹ́ pé ìṣẹ́ náà jẹ́ ìrẹ́ lásán fún ẹgbẹ́ rẹ̀. "Mo gbàgbọ́ pé a fi agbára tí a ní sílẹ̀," ó wí. "A ní agbára, àti pé a gbà gbọ́ nínú àwọn ara wa. A ń gbèrò pé a lè ṣẹ́gun ẹnikẹ́ni."

Ìṣẹ́ tí ẹgbẹ́ Manchester City ṣe lórí Brighton ní àkókò yìí jẹ́ ìrántí pé kò sí ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ aláìṣégun. Nígbà tí ẹgbẹ́ tó lágbára bẹ́ẹ́ bí Manchester City lè dìgbà, ó ṣe àgbà fún àwọn ẹgbẹ́ míràn nínú ìdíje náà. Òfin nígbà gbogbo, nígbà tì, tí ó sì máa jẹ́, "Ọ̀bẹ̀ nìkan kò lè gbàlẹ́ òkẹ́."