Ìbẹ̀rẹ̀ àgbààgbà ẹgbẹ́ Àgbáyé UEFA tí a ń pè ní UEFA Champions League ti tó. Awọn ẹgbẹ́ 32 ló kọ́kọ́ kọ́kọ́, tí wọn si ti dinku sí 16 lẹ́yìn ìdàgbàsókè ìdíje ìrìn-àjò. A fi awọn ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ àgbà, Fc Bayern Munich, Liverpool, Manchester City, àti Real Madrid si àwọn ìgbìmọ̀ tí ó ṣe pàtàkì jùlọ.
Ìpín méjì ló ti kọ́kọ́ kọ́kọ́, tí ẹgbẹ́ méjì tí ó ṣe dáadáa jùlọ ṣe okunrin ati obirin nínú kọ̀ọ̀kan. Lẹ́yìn tí ìpín náà pari, wọn máa sọ àkọ́kọ́ tí ó ṣe dáadáa jùlọ nínú kọ̀ọ̀kan nínú gbogbo ìgbìmọ̀ náà. Ní idi ti èyi, a ní Fc Bayern Munich lórí ọ̀rọ̀ àgbà, tí Olympique Lyonnais sì jẹ́ àgbà nínú ọ̀rọ̀ àgbà.
Manchester City àti Arsenal tún wà lára àwọn ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ alágbà. Chelsea tí kò ní ẹrù nínú ẹgbẹ́ àgbà tí ó ṣe dáadáa jùlọ, ti ṣàgbà sí ìgbìmọ̀ kẹta tí a pè ní UEFA Champions League qualifying round.
Àwọn ìdíje ẹgbẹ́ àgbà ti gbà nìyẹn fún UEFA Champions League 2023/24. Ìdíje náà yoo bẹ̀rẹ̀ ní Ọ̀jọ́bọ, Oṣù Kẹ̀wá Ọdún 2023 àti pé ayọrí rẹ lórí ọ̀rọ̀ àgbà yoo wáyé lọ́jọ́ ọ̀tun ọdún kan lẹ́yìn ọjọ́ náà.
A tún ní ìrètí pé àwọn ẹgbẹ́ tó kúrò nínú UEFA Champions League tí a fi kọ́kọ́ kọ́kọ́ le wọlé sí UEFA Europa League tabi UEFA Europa Conference League.
Àwọn ìgbìmọ̀ UEFA Champions League tí ó kù tí a kà sí ìgbìnmọ̀ mẹ́ta ni:
Àwọn ẹgbẹ́ tí kò ní agbara láti kọ́kọ́ kọ́kọ́ nínú ìgbìmọ̀ kẹ́ta tí a kà sí "ìgbìmọ̀ ìfárànpọ̀rán" nìkan ni ó le wọlé sí ìgbìmọ̀ tí ó ṣe pàtàkì jùlọ. Àwọn ẹgbẹ́ tí kò ní agbara nínú ìgbìmọ̀ kejì nìkan ni ó le wọlé sí ìgbìmọ̀ ìfarànpọ̀rán, nígbà tí àwọn ẹgbẹ́ tí kò ní agbara nínú ìgbìmọ̀ tí ó kọ́kọ́ kọ́kọ́ nìkan ni ó le wọlé sí ìgbìmọ̀ ìfarànpọ̀rán rẹpẹtẹ.
Àwọn ẹgbẹ́ 32 tí ó dájú pe wọn yoo wọlé sí ọ̀rọ̀ àgbà ti UEFA Champions League ti di mímọ̀ lẹ́yìn ìsọ̀rọ̀ tí ó waye ní Nyon, Switzerland lọ́jọ́ ọjọ́misi, ọ̀jọ́ kejìlélógún oṣù Kẹfà Ọdún 2023.
Ojú oju-ìwé UEFA Champions League le ràn ọ́ lọ́wọ́ láti gba àwọn ìròyìn tí ó ti kúrù nípa ìdíje náà.