Ẹgbẹ́ gbọ́gbọ́ àgbà ni mọ́ àgbà
Bákan náà ni ilẹ̀gbẹ́ ẹni ní ń mọ̀ ẹni.
Wo, àgbà gbọ́gbọ́ ni ibi tí gbogbo àgbà ń gbà, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kò gbọ́gbọ́ lójú gbogbo àgbà. Ìdí nìyẹn tí a fi máa ń sọ pé: “Ẹgbẹ́ gbọ́gbọ́ àgbà ni mọ́ àgbà.” Nígbà tí àgbà bá gbà níbi, gbogbo àgbà nìyẹn tí ń gbà níbẹ̀.
Bákan náà ni ilẹ̀gbẹ́ ẹni tí ń mọ̀ ẹni. Bí ẹni bá jẹ́ ẹni rere, ní ilé àwọn ẹni rere ni ó máa ń wà. Bí ẹni bá jẹ́ ẹni búburú, ní ilé àwọn ẹni búburú ni ó máa ń wà.
Ọ̀rọ̀ onírúurú
Ọ̀rọ̀ onírúurú ni èyí, àmọ́ o tún gbọ́dọ̀ mọ̀ pé, kò gbọ́gbọ́ lójú gbogbo ènìyàn. Àwọn tó gbà gbọ́ ni yóò gbọ́, àwọn tó kò gbà gbọ́ ni yóò kò gbà gbọ́.
Àgbà tí kò gbà ní ilẹ̀gbẹ́ gbọ́gbọ́ àgbà
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àgbà ló kò gbà ní ilẹ̀gbẹ́ gbọ́gbọ́ àgbà, àwọn yìí ni àwọn àgbà tí a máa ń pè ní àgbà àkùtù. Àwọn ni àwọn tí ń gbà ní òkè ọ̀nà, ní ọ̀do ojú ilé, tàbí ní nǹkan tí kò to àgbà.
Ilẹ̀gbẹ́ tí kò mọ̀ ẹni
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilẹ̀gbẹ́ ló kò mọ̀ ẹni, àwọn yìí ni àwọn ilẹ̀gbẹ́ tí a máa ń pè ní ilẹ̀gbẹ́ àjẹ́. Àwọn ni àwọn tí ń wà ní ọ̀dọ́ ẹ̀gbẹ́ tí kò mọ̀, ní nǹkan tí kò ju wọn lọ, tàbí ní ibi tí wọn kò ní ilé.
Òrò kan sí tìẹ̀
Ìlú wa lónìí kúnjú lágbà, nítorí pé gbogbo ènìyàn fẹ́ láti wà ní ilẹ̀gbẹ́ gbọ́gbọ́ àgbà. Ṣùgbọ́n, ẹ̀gbọn mi, ẹgbẹ́ tí kò mọ̀ ọ̀rẹ́ rẹ̀ kò nira fún ọ̀rẹ́ rẹ̀.