Láìní àgbà, ìgbà kan wà tó gbọ́n. Ẹgbẹ́ rere yìí kò lè kọ àgbà, ṣùgbọ́n ó lè mú ìgbà ẹ̀rọ̀ ó sì gbàgbé rẹ̀. Bí ó ti ṣe yára nínú ṣíṣe àgbà, tí ó sì gbàgbé ohun tó jẹ́, ó ń gbìn sì rí.
Nígbà míràn, ẹ̀gbẹ́ rere láti ìlú kan tó gbọ́n lọ sí ìlú mìíràn láti ṣàgbà. Nígbà tí àwọn ènìyàn ìlú náà rí i, wọ́n yàánfẹ́ gbígbà á, ṣùgbọ́n nígbà tí wọ́n bá gbà á, wọ́n ó gbàgbé pé àwọn ń gbà á. Nígbà tí ẹ̀gbẹ́ rere náà bá rí i pé àwọn kò gbà á, ó ó gbìn sì rí.
Lóde ọ̀kan, ọ̀rọ̀ kan wà tó pé, "Ẹ̀gbẹ́ rere yún láyé òdún mẹ́ta." Èyí túmọ̀ sí pé tí gbogbo ènìyàn bá dara, ayé yóò dára nígbàgbogbo. Ṣùgbọ́n, lọ́nà kan, ọ̀rọ̀ náà tún lè túmọ̀ sí pé tí àwọn ènìyàn kò bá dárà, ayé yóò kún fún àgbà nígbàgbogbo.
Nígbà míràn, ó ṣeé ṣe kí a rò pé a jẹ́ ẹ̀gbẹ́ rere, ṣùgbọ́n nígbà tí a bá dá àgbà, a ó gbàgbé pé àwa ń gbà á. Nígbà tí èyí bá ṣẹlẹ̀, a ó gbìn sì rí, a ó sì ṣe ayé tí a bá gbàgbé.
Èyí jẹ́ ọ̀ràn tó ṣàjọ̀gbọ́n. A nílò láti máa ṣe ẹ̀gbẹ́ rere, ṣùgbọ́n a tún nílò láti máa ranti pé àwa kìí ṣe pípé. Tí a bá dá àgbà, a gbọ́dọ̀ gbàgbé pé àwa ń gbà á. Tí a bá ṣe èyí, ayé yóò dára fún gbogbo ènìyàn.