Ẹgbẹ́ yị́ kò ní lọ sí àgbàlá mi.
Mo ti gbé nínú ilé gbogbo igbesí ayé mi. Lákọ̀ọ́́kọ̀́ mi bẹ̀rẹ̀ nígbà tí àwọn òbí mi rà ilé-ilé akọ́kọ́ wọn nígbà tí mo wà ní ọmọ ọdún mẹ́ta. Mo tí gbé nínú ilé kan pato fún gbogbo igbesí ayé òwó mi, àkókò kan nínú yàrá pẹ̀lú àwọn àbúrò mi, ṣùgbọ́n àkókò púpọ̀ nínú yàrá kan ti ara mi. Mo ní àjọṣepọ̀ alákàn pẹ̀lú ilé mi; o jẹ́ ibi ààyè, ibi isinmi, àti ibi òtún mi.
Ṣùgbọ́n lónìí, gbogbo èyí kò sí mọ́. Mo gba ìwé mìíràn nínú apá mi. O sọ pé mo gbọ́dọ̀ lọ kúrò nínú ilé mi nínú ọjọ̀ márùn-ún. Mo kà á lẹ́ẹ̀kan, lẹ́ẹ̀kan sì, láti rí i dájú pé o jẹ́ òótọ́. Ó jẹ́. Mo ní láti lọ.
Mo kò mọ bí mo ṣe gbàgbé àgbàlá. Mo ní àjọṣepọ̀ alákàn pẹ̀lú ilé mi; o jẹ́ ibi tí mo ti gbé ìgbàgbọ́ mi ní Ọlọ́run tí ó lágbára, ibi tí mo ti kọ́ nípa ìfẹ́ gbogbo ọkàn fún àwọn mi, ibi tí mo ti rí ìyàwó mi àti ibi tí mo ti kọ́ àwọn ọmọ mi.
Mo kò mọ bí mo ṣe gbàgbé àgbàlá. O jẹ́ ilé mi. Ṣùgbọ́n nǹkan yìí kò fún mi ní èrè kankan. Nitori ilé mi, èmi ò ní èrè kankan. Mo gbọ́dọ̀ lọ.
Mo pẹ̀lú ọ̀rọ̀ àwọn òbí mi. Wọn sọ pé ilé jẹ́ ohun tó ṣe kókó. Wọn sọ pé ohun tó ṣe pàtàkì ni àwọn ènìyàn tí o gbé nínú rẹ̀. Wọn sọ pé ìdí tí àgbàlá fi wà ni láti fún ìgbàgbọ́ àti ìgbọ̀ngbọ̀n àwọn ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Wọn sọ pé àgbàlá kò tíì kánṣù.
Mo mọ̀ pé òtítọ́ wà nínú ọ̀rọ̀ wọn. Mo mọ̀ pé ilé kò nílò bíi ti ènìyàn. Mo mọ̀ pé ohun tó ṣe pàtàkì ni àwọn ènìyàn tí o gbé nínú rẹ̀. Mo mọ̀ pé ìdí tí àgbàlá fi wà ni láti fún ìgbàgbọ́ àti ìgbọ̀ngbọ̀n àwọn ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Mo mọ̀ pé àgbàlá kò tíì kánṣù.
Ẹgbẹ́ yị́ kò ní lọ sí àgbàlá mi.