Ẹ̀gbọ́n Àgbà: Ọ̀rọ̀ tí ó kàn ní ọkàn!




Ẹ̀gbọ́n Àgbà, gbogbo ènìyàn tó gbọ́ orúkọ yìí, wọ́n yíjú sínú àyọ̀. Ọ̀rọ̀ tó kàn ní ọkàn gbogbo ènìyàn, àbígbẹ́ tí kò ṣeé kí ọmọ bí ọmọ ọlọ́kun máa gbójú mu.

Ẹ̀gbọ́n Àgbà, ọ̀rọ̀ tí ó dúró gàgà ní ọ̀rọ̀ gbogbo ènìyàn. Ọ̀rọ̀ tí ó ní ojú àgbà àti tí ó ní ojú ọ̀dọ́. Ọ̀rọ̀ tí ó ṣeé lo fún gbogbo ohun tí ó wà lágbàáyé yìí, láti ọwó tó kù díẹ̀ tí à ń lo rán ọmọ lọ́jà títí dé ọ̀rọ̀ tó ń bẹrẹ pàtàkì tó bá fi máa ṣẹlẹ̀, láti ìgbà oyún títí dé ọ̀rọ̀ bíbímọ tí kò ṣeé ṣe gbogbo ọmọ ènìyàn lágbàáyé ló máa ní.

Ọ̀rọ̀ tó kàn ní ọkàn gbogbo ènìyàn, ẹ̀gbọ́n àgbà.

Ẹ̀gbọ́n àgbà, ọ̀rọ̀ tó ń fúnni ní ìgbàgbọ́ tí ó kúnfún láti ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ tó ń mu ìdààmú wá, ọ̀rọ̀ tó ń fúnni ní ìrètí láti ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ tó ń mu ọ̀kàn dùn. Ọ̀rọ̀ tí ó ń mú ìfọ̀kàn síni láti ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ tó ń mú ọnà tí ọmọ ọlọ́kun kò rí lára. Ọ̀rọ̀ tó ń fúnni ní ìyọ̀ láti ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀ tó ń mu ọ̀ràn láyà.

Ẹ̀gbọ́n àgbà, ọ̀rọ̀ tó kàn ní ọkàn gbogbo ènìyàn.

Ẹ̀gbọ́n àgbà, ọ̀rọ̀ tó kàn ní ọkàn gbogbo ènìyàn, ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dùn láti gbọ́, tí ó ṣeé fi ṣe ọ̀rọ̀ àgbà, tí ó ṣeé fi ṣe ọ̀rọ̀ ọ̀dọ́, tí ó ṣeé fi ṣe ọ̀rọ̀ àdùgbò, tí ó ṣeé fi ṣe ọ̀rọ̀ àgbáyé. Ọ̀rọ̀ tí a lè fi ṣe ọ̀rọ̀ ìbẹ̀rẹ̀ tàbí ọ̀rọ̀ ìparí. Ọ̀rọ̀ tí ó ṣeé fi ṣe ọ̀rọ̀ àyọ̀ tàbí ọ̀rọ̀ ìkò̟rọ̀.

Ẹ̀gbọ́n àgbà, ọ̀rọ̀ tó kàn ní ọkàn gbogbo ènìyàn, ọ̀rọ̀ tó dára fún gbogbo ènìyàn. Ọ̀rọ̀ tó ní àgbà, tí ó ní ọ̀dọ́, tí ó ní ọ̀pẹ́, tí ó ní oríre, tí ó ní ìlera, tí ó ní ìgbàgbọ́, tí ó ní òtítọ́, tí ó ní ọ̀rọ̀ rere, tí ó ní àgbàyanu, tí ó ní ìjọsìn, tí ó ní ọ̀rọ̀ búburú.

Ẹ̀gbọ́n àgbà, ọ̀rọ̀ tó kàn ní ọkàn gbogbo ènìyàn, ọ̀rọ̀ tó kàn ní ọkàn mi.