Ẹkúnréré Ìyá: Ọ̀rọ̀ Àfọ́júbà fún Àwọn Obìnrin Àgbà




Ní ọ̀rọ̀ akànlò àgbà, àwọn àgbà iyá gbà àwọn ẹ̀tọ́ àti àǹfààní tí kò ṣeé kà sí. Wọ́n ti fi tọrọ àgbà àti àgbà fún ọ̀rọ̀ àwon tí wọ́n ti gbà, tí wọ́n sì ti kọ́ àwọn ọ̀gbọ̀n ọmọ tí ó tún jẹ́ àgbàlágbà. Ní ọjọ́ ìyá, a gbọ́dọ̀ gbà wọn lágbà fún àwọn àgbà, àwọn iṣẹ́, àti àwọn ohun tí wọ́n ti ṣe tí ó kọ́ àwọn ọmọ wọn àti àjọ gbogbo.

Ìyá ni ẹ̀dá tí Ọlọ́run dá, tí ó sì jẹ́ ipò tí ó ga jùlọ tí ó yẹ fún àbọ̀.
Àwọn iyá jẹ́ ìpìlẹ̀ ọ̀rọ̀ tó dáa àti ìwà rere
Ìyá jẹ́ ipò tí ó gbẹ́kọ́lé àti ipò ọlọ́gbọ́n.
Ìyá jẹ́ ipò tí ó ní ìfẹ́, ipò tí ó gbàgbọ́, tí ó sì ní ìrètí.
Ìyá jẹ́ ipò tí ó gbọ́n, ipò tí ó jẹ́ olùgbàgbà, tí ó sì ní ìrònú tó dáa.

Kò sí ipò míì tí ó kọ́jú sípò iyá.
Nígbà tí ìyá bá kú
Ìyá yà gbogbo àgbà
Ohun gbogbo pádánù

Ìyá jẹ́ orisun ìrònú, ìfẹ́, àti ìrònúpìwàdà. Wọ́n jẹ́ àgbà ti a gbọ́dọ̀ gbà lágbà fún ìfẹ́ àti ìrànlọ́wọ́ wọn. Ní ọjọ́ ìyá, jẹ́ kí a gbà àwọn ìyá wa lágbà fún gbogbo àwọn ohun tí wọ́n ti ṣe fún wa, kí a sì jẹ́ kí ọjọ́ yìí jẹ́ àkókò láti fihàn wọn pé a nífẹ́ẹ́ wọn gan-an.

Ẹ̀tọ́ àwọn Ìyá


  • Ẹ̀tọ́ láti wà ní àgbà àti àbọ̀.
  • Ẹ̀tọ́ láti gbà lágbà fún àwọn iṣẹ́ wọn.
  • Ẹ̀tọ́ láti ní ipò ọ̀gbà.
  • Ẹ̀tọ́ láti ní ìgbàgbọ́ àti ìrètí.
  • Ẹ̀tọ́ láti ní ìfẹ́ àti ìrònúpìwàdà.

Ní ọjọ́ ìyá, jẹ́ kí a gbà gbogbo àwọn obìnrin àgbà wa lágbà, tí a sì fihàn wọn pé a nífẹ́ẹ́ wọn gan-an. Ọjọ́ ìyá yín ọlọ́run!