Ẹ̀kọ́ Ẹ̀rọ̀ Ágbà Nípa Windows Subsystem for Linux (WSL)




Ẹ̀ọ̀rọ̀, awọn ẹ̀gbẹ́ mi, ṣe o mọ̀ nípa Windows Subsystem for Linux yii? Ẹkún ìsòrò mi ni, tí o bá jẹ́ pé o kò mọ̀ rí, o ti gbáà mó̀ ọ̀rọ̀ tí mọ́ gbé wá yìí.
Tí o bá jẹ́ pé ẹ̀jẹ̀ rẹ̀kọ̀ nìyí, máṣáà jẹ́ kí ọ̀rọ̀ yìí sí ọ̀ lówó rárà. Lọ́wọ́ lọ́wọ́ yìí, a ó jíròrò nípa WSL, bákan náà, a ó sì tún ṣe àgbéjáde àwọn àǹfààní tó wà lára rẹ̀.

Ṣe Ṣé WSL Ní?

Àyípadà Windows Subsystem for Linux (WSL) jẹ́ ipò ìsòrò kan tí kò ní ìpín ti Microsoft tó sì jẹ́ apẹrẹ Windows ti Windows tí o yọrí sí kíkọ́ àti ṣíṣe àwọn àgbélébù Linux lórí Windows tí kò ní tíì'ṣe àfikún àna-ẹ̀rọ̀ kankan. Pẹ̀lú WSL, àwọn olóògbà Windows lẹ́yìn láti wọlé sí iye àgbélébù Linux, gẹ́gẹ́bí Ubuntu, Debian, àti SUSE Linux Enterprise Server, láti inu àgbéjáde Windows wọn.

Àwọn Àǹfààní WSL

Nígbà tí WSL ń sọ, àwọn àǹfààní àgbà ni àwọn nǹkan tí o ní nínú. Ní ọ̀rọ̀ rere yìí, a máa wo àwọn àǹfààní pàtàkì tí WSL ní.
  • Ìfọwọ́sí Ọ̀rọ̀ Àgbà: Pẹ̀lú WSL, àwọn olóògbà lẹ́yìn láti wọlé sí àgba Linux láti inu Windows, tí o ń mú ìfọwọ́sí ọ̀rọ̀ àgbà lọ́wọ́. Ẹ̀yà ìsòrò yìí jẹ́ pé o sọjú sí ara rẹ̀ fún àwọn tí ń ṣíṣe àwọn ọ̀rọ̀ àgbà Windows àti Linux.
  • Ìyara àti Ìfọ́sẹ̀tán: WSL jẹ́ ipò ìsòrò kan tí kò ní ìpín tí kò sì ní ìfọ́sẹ̀tán jù. Ní ìsòrò yìí, àwọn àgbélébù Linux tí a fi sori WSL máa ń kọ́ àti ṣíṣe ní kíkà iyara àti ṣíṣe ṣíṣe, tí ó ń mú kí àwọn olóògbà lẹ́yìn láti gba ìdájú àgbà tó dára jùlọ.
  • Ìṣọ̀pádi: WSL jẹ́ iṣọ̀pádi tó ṣe púpọ̀ tó sì ṣeèṣe láti fẹ̀yìn. Àwọn olóògbà lẹ́yìn láti fẹ̀yìn àgbéjáde WSL wọn, gẹ́gẹ́bí àwọn àgbélébù Linux, àwọn ìsòrò, àti àwọn fúnní, tí o ń mú kí ó rọrùn fún wọn láti ṣẹ̀wádì àti ṣíṣe àwọn àgbélébù kíkà ti Linux.
  • Ìfọwọ́sí Pẹ̀lú Windows: WSL dá ìmọ̀tóròyì tó dára pẹ̀lú Windows. Àwọn olóògbà lẹ́yìn láti ri àwọn fáìlì Windows, gbé àwọn ọ̀rọ̀ àgbà ṣíṣe láti inu àgbéjáde Linux, àti lọ́wọ́ láti ṣí ṣíṣe àgbélébù Windows láti inu àgbéjáde WSL.

Ìparí

Windows Subsystem for Linux (WSL) jẹ́ ipò ìsòrò tó ní agbára àti tó wúlò fún àwọn olóògbà tí ń fẹ́ wọlé sí àgba Linux láti inu Windows. Pẹ̀lú àwọn àǹfààní rẹ̀ bí ọ̀rọ̀ àgbà, ìyara, ìṣọ̀pádi àti ìfọwọ́sí pẹ̀lú Windows, WSL jẹ́ ìgbòkègbodò tó dára fún àwọn tí ń ṣíṣe pẹ̀lú àwọn àgbélébù Linux.