Tẹ́ẹ́rẹ́, ẹ máa jẹ́ kí n kọ́ yín ohun àgbà áyọ̀ kan tó ń mú ìdùn gbà à ọ̀rọ̀ yín láti tó à ṣe fún àwọn mìíràn. “Ẹlẹ́ṣọ̀rò” ni ọ̀rọ̀ náà. Ẹlẹ́ṣọ̀rò jẹ́ ọ̀rọ̀ tó le ma ṣe kókó tí ń dínkù, kúlòkúlò, tí ń wọ̀n wọ̀n, tí ó sì le kéré àti gígùn. Ẹlẹ́ṣọ̀rò gba à ìmísí àti yí ọ̀nà tí a ń se àgbà wọn, àmọ́ ẹlẹ́ṣọ̀rò gbogbo lágbà tó dáa àti lágbà tí kò dáa.
Nígbà tí ọ̀pọ̀ ènìyàn bá kọ̀wé, wọ́n ń fìgbà díẹ̀ kọ ẹlẹ́ṣọ̀rò kí wọ́n tó kọ àkọ́kọ́ ọ̀rọ̀ àgbà náà. Ẹyí jẹ́ ọ̀nà àgbà tí a fi ń túnun ọ̀rọ̀ yín àti yí ọ̀nà tí ẹ ń se gbé àgbà dá, kí àgbà yín lè jẹ́ àjẹsára fún àwọn mìíràn. Níbo ni ọ̀rọ̀ tí a lè kọ́ lórí ẹlẹ́ṣọ̀rò tó dáa?
Èyí ni diẹ̀ nínú àwọn àgbà tí ó ní ẹlẹ́ṣọ̀rò tí ó dáa:
Báwọn àgbà yìí ti ṣe ní, àgbà yín náà lè ní ẹlẹ́ṣọ̀rò tí ó lè gbà à ìmísí àti mú kí àwọn ènìyàn fẹ́ ka àgbà yín. Nítorí náà, kọ ẹlẹ́ṣọ̀rò tí ó dáa fún àgbà yín lónìí. Ẹlẹ́ṣọ̀rò náà ni ti yín, nítorí náà ẹ máa kọ ó ṣe bíi ti yín, àti ohun tí ó jẹ́ ti yín. Kí ẹlẹ́ṣọ̀rò yín jẹ́ ọ̀nà tí ẹ yóò fi gba àwọn ènìyàn láyà láti gbọ́ ohun tí Ọlọ́run fẹ́ kí wọn gbọ́ nínú àgbà yín.