Ìyá mi sọ fún mi pé ọ̀rọ̀ àgbà ni “Paul Biya” nígbà tí mo wà ní ọmọ ọdún méjìdínlógún. Nígbà náà, kò sọ̀rọ̀ nípa ọ̀rọ̀ rere tàbí burú rẹ̀, ó kàn sọ fún mi pé ó jẹ́ àgbà àgbà. Ǹjẹ́ mo le rí i? Mo béèrè. O sọ fún mi pé ó wà lórílẹ̀-èdè Cameroon. Mo fẹ́ rí i, mo sọ̀rọ̀ síra. Mo bí mo bí, mo ń ṣàgbà, “Paul Biya! Paul Biya!”
Ìyá mi gbìyànjú láti mú mi kalẹ̀, nígbà tó rí i pé kò ṣeé ṣe, ó sọ fún mi pé máa jẹ́ ọmọ rere, ó fi ẹ̀rí mi lé ọwọ́ Ọlọ́run. Mo ṣì ń gbé e léti, ó dùn mọ́ mi nínú ọkàn mi. Èmi yìí kò mọ Paul Biya tí kò sì rí i rí, tí mo sì gbàgbé ohun tí mo sọ nígbà tí mo wà ní ọmọ ọdún méjìdínlógún, ṣùgbọ́n ó ṣì dúdú rọ́ nínú ọkàn mi.
Nígbà tí mo tó ọmọ ọdún mẹ́tàdínlógbún, mo kọ́ nípa Paul Biya ní ilé-ìwé. Mo kọ́ pé ó ti jẹ́ àgbà àgbà fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún, pé ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àgbà àgbà tí o gbàgbọ́ nínú ìjọba ara ẹni, pé ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àgbà àgbà tí o gbàgbọ́ nínú ìlọ́wọ́ púpọ̀. Tí mo sì kọ́ pé ó jẹ́ àgbà àgbà tí o jẹ́ ọ̀rẹ́ sí Olú-ìlú Fránsì.
Nígbà tí mo tó ọmọ ọdún mọ́kànlélógún, mo rí àwòrán Paul Biya lórí tẹlifíṣàn. Ó jẹ́ ọ̀rẹ́ Fránsì gan-an, mo sọ̀rọ̀ síra. Àwòrán náà fi ọ̀rẹ́ rẹ̀ hàn sí Olú-ìlú Fránsì. Nígbà náà, mo mọ̀ pé Paul Biya jẹ́ ọ̀rẹ́ sí Olú-ìlú Fránsì.
Nígbà tí mo tó ọmọ ọdún méjìdínlógún, mo lọ sí Cameroon láti lọ kàwé. Mo kọ́ nípa Paul Biya ní ilé-ìwé. Mo kọ́ pé ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àgbà àgbà tí o gbàgbọ́ nínú ìlọ́wọ́ púpọ̀. Mo kọ́ pé ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àgbà àgbà tí o gbàgbọ́ nínú ìjọba ara ẹni. Mo sì kọ́ pé ó jẹ́ ọ̀rẹ́ sí Olú-ìlú Fránsì.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún tí mo lo ní Cameroon, mo gbọ́ nípa Paul Biya. Mo gbọ́ pé ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àgbà àgbà tí o gbàgbọ́ nínú ìlọ́wọ́ púpọ̀. Mo gbọ́ pé ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àgbà àgbà tí o gbàgbọ́ nínú ìjọba ara ẹni. Mo gbọ́ pé ó jẹ́ ọ̀rẹ́ sí Olú-ìlú Fránsì.
Èmi yìí kò mọ Paul Biya tí kò sì rí i rí, tí mo sì gbàgbé ohun tí mo sọ nígbà tí mo wà ní ọmọ ọdún méjìdínlógún, ṣùgbọ́n ó ṣì dúdú rọ́ nínú ọkàn mi. Ẹni tí ó jẹ́ Àgbà Àgbà, Paul Biya.