Ẹni tí kankan yíì tún mọ̀ tí ó tí kù!




Ṣé ẹ̀wọ̀ yíò gbà pé ẹnikẹ́ni tí kò sí, tún mọ̀ tí ó tí kù? Ẹnikení yìí jẹ́ olúkúlùkù, ohun-ọ̀rọ̀, ọ̀rọ̀ àti ìrònú tí ó wà nínú ọgbọ̀rọ̀ àgbà ayé. Bákan náà ní ohun tí kò ṣẹlẹ̀, tún mọ̀ tí ó kò ṣẹlẹ̀. Fún àpẹẹrẹ, nígbà tí ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ̀ kan kò bá ṣiṣẹ́, ó tún mọ̀ pé o kò ṣiṣẹ́. Nígbà tí àdúgbò kan kò bá ní ọkọ̀ rẹ̀, ó tún mọ̀ pé kò ní ọkọ̀ rẹ̀.

Ìwúrí yìí ṣe pàtàkì fún ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ ìdí. Àkọ́kọ́, ó jẹ́ àkíyèsí pé àìsí ohun kan tún mọ̀ fún ara rẹ̀. Nítorí náà, àìsí ohun kan ni ó jẹ́ ìwúrí tí ó dùn, tí ó gbẹ́kalẹ̀, àti tí ó ṣe pàtàkì. Kejì, ìwúrí yìí ń jẹ́ kí á mọ̀ bí àgbáyé ti ṣe. Pẹ̀lú àìsí ohun kan gẹ́gẹ́ bí àkọ́lé, a lè mọ̀ ohun tí ń wà. Pẹ̀lú àìsí ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí àkọ́lé, a lè mọ̀ ohun tí ń ṣiṣẹ́. Pẹ̀lú àìsí ọkọ̀ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àkọ́lé, a lè mọ̀ ohun tí àdúgbò kan ní.

Nínú ayé, tí ó kún fún ohun tí ó wà, ó rọrùn láti gbàgbé ohun tí kò sí. Ṣugbọn ìwúrí yìí jẹ́ àkíyèsí pé àìsí ohun kan jẹ́ pàtàkì bí ohun tí ó wà. Lẹ́hìn ohun gbogbo tí ó wà, ní ìwúrí ẹ̀yẹ, àìsí ohun kan tún wà. Nítorí náà, ẹ̀ wá máa ranti àìsí ohun kan tí ó wà nínú ohun gbogbo tí ó wà.

Nígbà tí ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ̀ kan bá ṣiṣẹ́, jẹ́ kí ó jẹ́ àkíyèsí fún wa pé àìṣiṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ̀ tún wà. Nígbà tí àdúgbò kan bá ní ọkọ̀ rẹ̀, jẹ́ kí ó jẹ́ àkíyèsí fún wa pé àìní ọkọ̀ rẹ̀ tún wà. Nígbà tí ohun kan bá wà, jẹ́ kí ó jẹ́ àkíyèsí fún wa pé àìní ohun yẹn tún wà.

Ìwúrí yìí ní agbára láti yí ìgbésí ayé wa padà. Nígbà tí á bá mọ̀ ohun tí kò sí, á lè gbé ìgbésí ayé wa dáadáa ju. Á lè gbẹ́kẹ̀lé sí àìsí ohun kan láti fi ṣe ìtọ́jú àti ìgbàgbọ́. Á lè fi àìsí ohun kan ti ṣe àkíyèsí fún ara wa àti fún àgbáyé.

Ní òpin, ẹni tí kankan yíì tún mọ̀ tí ó tí kù. Ìwúrí yìí jẹ́ àkíyèsí tí ó gbẹ́kalẹ̀, tí ó dùn, àti tí ó ṣe pàtàkì. Ójẹ́ àkíyèsí pé àìsí ohun kan jẹ́ pàtàkì bí ohun tí ó wà. Lẹ́hìn ohun gbogbo tí ó wà, ní ìwúrí ẹ̀yẹ, àìsí ohun kan tún wà. Nítorí náà, ẹ̀ wá máa ranti àìsí ohun kan tí ó wà nínú ohun gbogbo tí ó wà.