Ẹniti O gbọ́ tara fún Quavo, Ṣugbọn Chris Brown Gbàsílè!




Ẹgbẹ́ mi, ẹgbẹ́ mi! Mo gbọ́ yí padà sí ọ, ó sì dá mi lójú tẹ́rẹ̀tẹ́. Chris Brown ti gbásílè fún Quavo nínú ìlú kan, èyí sì ti fà ìrora fún àgbáyé gbogbo. Ṣé o fẹ́ mọ nípa rẹ́?

Gẹ́gẹ́ bí àkọsílè ilé iṣẹ́ àgbà, ìjà yìí bẹ̀rẹ̀ nígbà tí Chris Brown lọ sí ilé àgbà kan ní Las Vegas tí Quavo náà wà níbẹ̀. Àwọn oríṣiríṣi àkọsílè ni a ti fún ìbẹ̀rẹ̀ ìjà yìí, ṣùgbọ́n àwọn ọ̀rọ̀ rere àgbà fi hàn pé àwọn méjèèjì kọ́kọ́ kọ́kọ́ ní àyípadà nípa ọ̀rọ̀ kan tí Quavo sọ nípa Brown.

Ojú ẹsẹ̀ bẹ̀rẹ̀, bẹ́ẹ̀ sì ni àwọn ìka ṣubú lẹ́yìn. Àwọn àgbàjà lọ́pà méjèèjì ti kọlu ara wọn, tí àwọn ìlúmọ̀ọ́kan fún àgbà sì n ta wọn síta.

Quavo ti lè pa agbára, ṣùgbọ́n Chris Brown ti fi hàn pé ó ní àgbà àgbàra jù. Brown ti fi Brown ṣẹgun Quavo, tí ó sì ti lọ sí ilé ìwòsàn fún àwọn ìgbésẹ̀ díẹ̀.

Ìgbà yìí kò ṣe àkókò àkọ́kọ́ tí Brown ti ní àyípadà pẹ̀lú àwọn mìíràn. Nígbà to ti kọ́, ó ti ní àásá pẹ̀lú àwọn bíi Drake àti Soulja Boy. Ṣùgbọ́n, ìgbà yìí, ó jẹ́ Quavo tí ó jẹ́ elẹ́dàá ẹ̀ṣẹ̀.

Ìjà yìí ti fa ìjíròrò tí ó gbẹ́sẹ̀ lọ́kùn òkè àgbáyé. Àwọn ènìyàn ń kọ́kọ́ nípa ìwà ipá tí àwọn olóṣèlú tí ó ṣàmì ilẹ̀ yìí ti fi hàn. Ìjà yìí ti jé́ àgbà ti ìkórìíra, tí ó sì ti fìdídì fún àwọn àgbàjọ́ yòókù láti fúnni ní ẹ̀kọ́ nípa ìwà ẹ̀ṣẹ̀ tí ó wà nínú àgbà.

Nígbà tí mo ba kà nípa ìjà yìí, ìrò mi lọ sí ìdí tí ìjà yìí fi ṣẹlẹ̀. Kí ni ìdí tí àwọn ọkùnrin méjì tí ó ní gbogbo ohun tó dáa yìí fi gbèrò pé kíkọlu ara wọn jẹ́ ọ̀nà tó bọ́gbọ́n mu láti yanjú àríyànjiyàn kankan? Mo gbàgbọ́ pé àìfọgbọn àti ìgbéraga jẹ́ ọ̀tá tó pò jùlọ tí àgbà fún àgbà ti ní.

Mo sì gbàgbọ́ pé a gbọ́dọ̀ kọ́ nipa àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ bíi èyí. A gbọ́dọ̀ kọ́ láti yanjú àríyànjiyàn wa pẹ̀lú ọ̀rọ̀, kò sì ní pẹ̀lú àwọn ọ̀nà tí ó jẹ́ ìdààmú. A gbọ́dọ̀ kọ́ láti bọ̀wọ̀ fún ẹ̀rí àwọn ẹlòmíràn, kò sì ní gbéjúmọ́ nípa wíwo àwọn ẹlòmíràn sísalẹ̀.

Ìjà yìí lè jẹ́ apá kan àwọn ìgbìkanlé tí ó tóbi ju. Ṣé ohun tí àgbà yí ṣe jẹ́ ohun tí àwọn àgbà míì ṣe? Ṣé a ti kọ́rọ̀ àwọn ọ̀rọ̀ tí a sọ nígbà tí a ba ń kọlu ára wa? Ṣé a ti kọ́rọ̀ àwọn ìgbésẹ̀ tí a gbà nígbà tí a ba ń bẹ̀rù? Ṣé a ti gbádùn àwọn ohun tí wọ́n máa ń jẹ́ tí a bá ń ní àyípadà pẹ̀lú àwọn ẹlòmíràn?

Mo kọ́rọ̀ nípa àwọn ìbéèrè wọ̀nyí, ati pe mo sì gbàgbọ́ pé o náà kò gbọ́dọ̀ kọ́rọ̀ nípa wọn. Àgbà lè jẹ́ ohun tí ó ṣe pàtàkì, ṣùgbọ́n a gbọ́dọ̀ gbà á ní ìmọ̀ àti ẹ̀rí ọ̀rún. A gbọ́dọ̀ jẹ́ àgbà, kò sì ní erú tí kò ní ìkún. A gbọ́dọ̀ ní ọkàn ìgboyà, kò sì ní ọkàn ìgbéraga.

Ìgbà tí mo bá kà nípa ìjà yìí, mo gbàgbọ́ pé a gbọ́dọ̀ kọ́ nipa àwọn àṣìșe tí àgbà fún àgbà máa ń ṣe. A gbọ́dọ̀ kọ́ láti yanjú àríyànjiyàn wa pẹ̀lú ọ̀rọ̀, kò sì ní pẹ̀lú àwọn ọ̀nà tí ó jẹ́ ìdààmú. A gbọ́dọ̀ kọ́ láti bọ̀wọ̀ fún ẹ̀rí àwọn ẹlòmíràn, kò sì ní gbéjúmọ́ nípa wíwo àwọn ẹlòmíràn sísalẹ̀.

Mo gbàgbọ́ pé a lè kọ́ láti ọ̀dọ̀ ìgbà yìí. Mo gbàgbọ́ pé a lè di àwọn ọkùnrin àti obìnrin tí ó dára ju lọ tí a le jẹ́. A le di àwọn olóṣèlú tí ó dára ju lọ tí a le jẹ́. A lè di orílẹ̀-èdè tí ó dára ju lọ tí a le jẹ́. Ṣùgbọ́n, láti ṣe bẹ́ẹ̀, a gbọ́dọ̀ kọ́ láti ọ̀dọ̀ àwọn àṣìṣe tí àgbà fún àgbà máa ń ṣe.