Ẹnu 'lágbà
Ẹgbẹ́ rẹ̀ sọ́ pé o jẹ́ eni tó mọ̀ tó tó, tó sì ní àgbà. Ṣùgbọ́n nígbà tó dé ibi tí a fi máa gbà á lágbà, àyàfi ẹni tó wa sí dí òun ni tó lé yà.
Nígbà tí mo bá ń lọ sí ẹ̀kọ́, mo máa ń rí àwọn ọmọ̀légbè́ mi tí wọ́n jẹ́ àgbà tí ń fúnni lágbà lára. Nígbà tó sì dé ibi tí a fi máa gbà á, èmi náà ni wọ́n máa ń gbà lágbà tó tó.
Nígbà kan, mo bá ọ̀rẹ́ mi kan lọ sí àgbà, ó sì gba gbogbo lágbà tó wà níbẹ̀. Nígbà tí mo rì bẹ́ẹ̀, mo wá sọ fún un pé kí ó fi díẹ̀ fún mi. Ṣùgbọ́n ó kọ̀ jẹ́.
"Ìwọ kò jẹ́ àgbà," ni ó wí. "Ọ̀rọ̀ rẹ̀ gbọ́."
Mo wá rò: "Bóyá o túbọ̀ jẹ́ ọ̀rọ̀ gidi?"
Lẹ́yìn náà, mo wá sọ̀rọ̀ sí àwọn ọmọ̀légbè́ mi míràn. Wọ́n sì sọ fún mi pé àgbà kò jẹ́ èyí tí mo ń ronú nípa rẹ̀. Wọ́n sọ fún mi pé àgbà jẹ́ ohun tí ń wá lára àwọn ènìyàn láti ọ̀rọ̀ Ọlọ́run.
Mo nígbà náà gbọ́gbọ́n tó, mo wá sọ̀rọ̀ sí ọ̀rẹ́ mi pé kí ó bá mi lọ sí ẹ̀kọ́ Bíbélì. Ó sì gbà.
Nígbà tí a bẹ̀rẹ̀ sí ní kọ́ Bíbélì, mo wá rí ìyàtọ̀ láàárín ohun tí mo ronú nípa àgbà àti ohun tí òtítọ́ jẹ́. Mo wá rí pé àgbà kò jẹ́ èyí tí a ń gbà lára àwọn ènìyàn, ṣùgbọ́n ohun tí ń wá lára àwọn ènìyàn láti ọ̀rọ̀ Ọlọ́run.
Mo wá gba lágbà láti ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, ó sì yí ìgbésí ayé mi padà́. Mo wá di ọ̀rẹ́ Ọlọ́run, ó sì fi gbogbo nǹkan tó dára tó lò fún mi.
Bó bá gba lágbà láti ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, ìgbésí ayé rẹ̀ náà yóò padà́. Ọlọ́run máa rí rẹ̀ àti gbogbo nǹkan rẹ̀ bọ́.