Ẹrọ orin Premier League




Nígbà mi gbɔ́ nípa ẹrọ orin Premier League, ọkàn mi kún fún ìdùnú. Èmi náà sì dara pọ̀ mọ́ àwọn tí ń bá àsìkò nígbà tí ń bẹ̀rẹ̀ inú ọdún 1992. Nígbà tí àkókò tí ń bẹ̀rẹ̀ yẹn, nígbà tí èmi jẹ́ ọmọdé tí ó pé ọdún mẹ́jọ, bọ́ọ̀lù fún mi jẹ́ gbogbo ohun tí mo mọ̀.

Mo fẹ́ràn bọ́ọ̀lù lórí, ṣùgbọ́n mo kọ́ láti máa ní ìfẹ́ fún ẹrọ orin Manchester United. (Mínìtì kán, ẹ̀ míì!) Mo gbɔ́ nípa ẹgbẹ́ yìí fún ìgbà àkọ́kọ́ láti ọ̀dọ̀ àwọn àgbà mi, tí wọ́n náà láti gbàgbọ́ ní ìyàgbà wọn. Ní ìgbà yẹn, mo kò mọ̀ àyípadà tí ẹgbẹ́ yìí ní láti gbé wá fún bọ́ọ̀lù ilẹ̀-gbẹ̀.

Ní nǹkan bí ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀, ẹrọ orin Premier League ti yí bọ́ọ̀lù padà lọ́nà tí kò mọ̀ sí àgbà. Ti ẹ̀kọ́ bá kan àyípadà yìí, ńṣe ni mo gbàgbọ́ pé àwọn ọ̀rọ̀ tí wọn máa lo ni "àwọn tí kò jẹ́ Bíbélì." Ńṣe ni wọn yí ẹ̀kọ́ agbátẹrù padà kúnlẹ̀ pẹ̀lú àwọn ìyípadà wọn, tí ó ṣe àkọ́kọ́ bá ilé-iṣẹ́ bọ́ọ̀lù padà.
Lọ́wọ́ lọ́wọ́, ẹrọ orin Premier League ni ó jẹ́ olóògbé fún àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tí ó dàgbà jùlọ ní ilẹ̀-ayé. Ọ̀pọ̀ nínú àwọn ẹ̀gbẹ́ tí ń gbé inú ẹrọ orin náà ni ó pa gbogbo àwọn tí ó kùlùkù fún bọ́ọ̀lù padà ní àgbáyé.
Nígbà tí ẹrọ orin náà bẹ̀rẹ̀, ẹgbẹ́ mẹ́rìnlá tí ó gbé inú rẹ̀ wá ní adé ìṣẹ́ ní ìgbà yẹn. Ńṣe ni gbogbo àwọn náà kò ti ní ipó ògo nínú ilẹ̀-ayé bọ́ọ̀lù báyìí. Àwọn bíi Blackburn Rovers àti Wimbledon ti kọ̀ fún ilẹ̀-ayé bọ́ọ̀lù tẹ́lẹ̀, tí àwọn bíi Sheffield Wednesday àti Luton Town sì ti dàgbà láti di ẹgbẹ́ tí ó kẹ́kẹ̀ẹ́ yẹ̀ ní ilẹ̀-ayé bọ́ọ̀lù.

Ó jẹ́ ohun aláyọ̀ fún mi láti rí bí ẹrọ orin náà tí mọ̀ dàgbà. Ọ̀pọ̀ nínú àwọn ìgbà tí mo ti ní àgbà, mo ti lọ sí Old Trafford láti lọ wo ẹgbẹ́ Manchester United. Mo ti lọ sí ibì kan náà láti lọ wo ẹgbẹ́ Arsenal nígbà kan pẹ̀lú. Nígbà tí mo lọ síbẹ̀, mo gbẹ̀sẹ̀ láti mọ̀ bí àgbà náà tí kún fún àwọn onífàájì ẹgbẹ́ Manchester United. Mo sì gbàgbọ́ pé àwọn ẹgbẹ́ ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ gbọ́dọ̀ ní àwọn onífàájì tí ó tó tó. Nígbà tí ń bẹ̀rẹ̀, ẹrọ orin Premier League kò ní àwọn onífàájì tí ó tó lórí. Ṣùgbọ́n, ó ti tobi débi tí ó fi ń fa ẹgbẹ̀rún àwọn onífàájì lọ sí àgbà lọ́jọ́ ọ̀ọ̀kan.

Nígbà tí mo bá ronú nípa ọ̀pọ̀ àwọn àgbà tí mo ti lọ sí nínú àgbà ọdún mẹ́ta ọ̀rọ̀ tí ó ti kọjá lọ, ìrònú mi máa ń lọ sí àwọn ohun tí ẹrọ orin Premier League tí fi hàn wá. Ẹrọ orin náà ti fi àwọn ìyípadà tó díjú wá fún ilé-iṣẹ́ bọ́ọ̀lù, títí di báyìí òun ni ó jẹ́ ẹ̀ka tí ó tóbi jùlọ ní ilẹ̀-ayé bọ́ọ̀lù.

Bígbà tí mo bá wo bọ́ọ̀lù lórí, ọkàn mi máa ń kún fún àdunyẹ̀. Ọ̀pọ̀ nínú àwọn ìgbà, mo máa ń fi ọ̀rọ̀ "bọ́ọ̀lù" ṣàpẹẹrẹ fún ohun gbogbo tí mo nífẹ́ sí ní gbogbo ohun tí mo nífẹ́ sí. Ẹrọ orin Premier League ti ṣe ni mo rí fúnra mi àti bọ́ọ̀lù ní ọ̀nà tí kò tún rí. Ó tún ti gbé ilé-iṣẹ́ bọ́ọ̀lù lọ síwájú.
Mo dúpẹ́ gidigidi fún ẹrọ orin Premier League, tí ó ti mú kí bọ́ọ̀lù lórí di ohun tí ó wù mi jùlọ lágbáyé.

Mo fẹ́ gbọ́ ohun tí ọ kọ́ láti inú àpilẹ̀kọ̀ yìí. Fi kọ̀méǹtì sílẹ̀ ní isàlẹ̀!