Ẹ̀wọ̣̀n àgbà bọ̀ọ̀lu tuntun




Ẹ̀mí tí mò ń gbọ́ láti ọ̀dọ̀ àwọn olórí ẹgbẹ́ bọ̀ọ̀lu ti ilẹ̀ Nàìjíríà lẹ́nu igbà, yóò mu kí ọ̀rọ̀ mi tún yí padà si lónìí lórí àwọn tí wọ́n ń tún dá síwájú lórí ẹ̀wọ̣̀n àgba bọ̀ọ̀lu fún ọdún 2023.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn tí ó wà níbí, ẹgbẹ́ bọ̀ọ̀lu Manchester United tí ń gbàgbọ́ pé ìgbà àgbà ti dé fún àgbà bọ̀ọ̀lu Cristiano Ronaldo lẹ́gbẹ̀ẹ́gbẹ̀ wọn, ti dẹ́kun ìgbàgbọ́ wọn Níbẹ̀ nì wọ́n ti sọ pẹ̀lú David Beckham pé kí ó wá ṣe àgbà fún wọn.
Ìròyìn tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà yìí kò ṣe ìyàlẹ́nu fún mí nítorí iru è̩tó̩ àti ìmɔ̀ tí Beckham ní lórí bọ̀ọ̀lu. Mo gbàgbọ́ pé yóò mu ìgbàgbọ́ àti àgbà tí United fi ń ṣiṣẹ́ pọ̀ dáadáa.
Ní ẹgbẹ́ bọ̀ọ̀lu Barcelona, wọ́n ti ṣàgbàfẹ́rẹ́ sọ́dọ̀ Neymar, ṣùgbọ́n tí Real Madrid yóò tún gbà á lọ síwájú. Ṣùgbọ́n, ìròyìn yìí kò ní ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tó tó nítòsí.
Pẹ̀lú ìgbàgbọ́ ọ̀fọ̀ tí Benzema ní lórí ìgbà tí ó ń gbàgbọ́ pé òun yóò ṣẹ́gun Ẹgbẹ́ Bọ̀ọ̀lu FIFA World Cup, ṣùgbọ́n ẹgbẹ́ Real Madrid kò fi yà, wọ́n sì ń gbìyànjú láti gbà àwọn àgbà bọ̀ọ̀lu dẹ̀kun fún wọn, kí wọ́n bàa lè tún ìgbàgbọ́ wọn ṣe.
Ní ọ̀ràn ìgbàgbọ́, ọ̀rọ̀ tí wọ́n jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà yìí ti kún fún àìdánidá. Kò sí ọ̀rọ̀ tí ó ṣe kedere bí ẹgbẹ́ wọn yóò ṣe máa ṣakoso ìgbàgbọ́ tí wọ́n ní.
Lára àwọn èrò ti àwọn akọrin fún è̩tó̩ tòótọ́ jẹ́ pé, ẹ̀wọ̣̀n àgbà yìí yóò ní ipa tó ga lórí ẹgbẹ́ wọn. Wọ́n gbàgbọ́ pé àgbà tí Beckham yóò mú wá, yóò tún àgbà wọn ṣe, tí kò ní jẹ́ kí wọ́n padà sí ẹ̀gbọ̀rọ̀ tí wọ́n ti wà té̩lẹ̀.
Èyí ṣe kedere pé ẹ̀gbọ̀rọ̀ wọn yóò tún padà, tí wọ́n yóò sì ṣẹ́gun.
Pẹ̀lú ìgbàgbọ́ ọ̀fọ̀ tí wọ́n ń gbàgbọ́ sí Klopp, wọ́n ti gbàgbọ́ pé ìgbà tí wọn yóò ṣẹ́gun yóò tún dé. Wọ́n sì ti ṣàgbàfẹ́rẹ́ sọ́dọ̀ Jude Bellingham nínú ẹ̀wọ̣̀n àgbà bọ̀ọ̀lu.
Wọ́n gbàgbọ́ pé Bellingham yóò mú ìgbàgbọ́ tí wọ́n ní dáádáa, bẹ́ẹ̀ ni wọ́n yóò sì ṣẹ́gun.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà, wọ́n gba pé Bellingham ti kọ́kọ́ ṣe àgbà báyìí, bẹ́ẹ̀ ni wọ́n sì gbàgbọ́ pé ìgbà tí wọn yóò ṣẹ́gun yóò tún dé nínú ẹgbẹ́ wọn.
Bellingham ti kọ́kọ́ ṣe àgbà báyìí. Àsìkò tí ó ṣẹ́gun yóò tún dé nínú ọdún yìí fún wọ́n.
Ẹ̀wọ̣̀n àgbà bọ̀ọ̀lu jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó ní ọ̀pọ̀ ọ̀nà, tí ọ̀rọ̀ rẹ̀ sì tóbi nínú àgbà bọ̀ọ̀lu. Wọ́n gbàgbọ́ pé ó máa ṣe àgbà fún wọn.
Ǹjẹ́ ẹ̀wọ̣̀n àgbà bọ̀ọ̀lu bákan náà yóò tún àgbà fún ẹgbẹ́ tí ẹ̀mí rẹ̀ ń dún sí?