Ẹ̀yìn April, Ẹ̀yin Ọ̀pẹ́ ni




Bẹ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ yìí, ẹ jẹ́ kí a bọ̀wọ́ fún oṣù Kẹ̀rẹ̀ńkẹ̀rẹ́ ti a ń pè ní April. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ lásán ni a fẹ́ ṣe jákèjàdò ara ọ̀rọ̀ yìí.

Kí Lọ́un Ṣe Ọ̀pẹ́?

Bẹ́ẹ̀ ni, April yìí jẹ́ ọ̀pẹ́ lórí ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan. Ọ̀kan lára rẹ̀ ni pé ó ṣe àgbàyanu sí wá nígbà tó dé. Lẹ́yìn oṣù kan tí ilẹ́ kún fún òjò àti kòkòrò, ọ̀run wá dún ati pé a sì rí ọ̀run tútù tí ó sún mọ́ àgbà.

Ẹ̀kejì, April ni ọ̀rọ̀ ilẹ̀ ṣíṣà. Nígbà tí ọ̀rọ̀ ilẹ̀ ṣíṣà bá lọ́wọ́, a máa rí ọ̀pọ̀lọpọ̀ onígbẹ́ tí wọn bá a ṣiṣẹ́. Àwọn ọ̀sà tí ń bọ̀ fún ilẹ̀ ṣíṣà máa ń gbàdúrà fún ọ̀rọ̀ yìí láti ṣe àṣeyọrí. Nígbà tó bá ṣe àṣeyọrí, kò sí tí kò ní yìn ọlọ́run.

Ẹ̀kẹta, April ni oṣù tí ìwọ̀ ó jẹ́ kí àwọn àyànfún tí a kọ́ ní ọdún ṣáájú yìí ṣẹ́. Ẹ̀ka tí a kọ́ láti ọ̀dọ̀ àgbà tún jẹ́ kí ọ̀rọ̀ ilẹ̀ ṣíṣà wa ṣe àṣeyọrí. Ṣíbẹ̀, April ló jẹ́ kí àwọn ọ̀rọ̀ tí a kọ́ yìí ṣe àṣeyọrí.

Àwọn Ìṣẹ̀lẹ̀ tí Ó Ń Ṣẹ̀lẹ̀ Ní April

Ọ̀pọ̀ nǹkan máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní oṣù April. Ọ̀kan lára wọn ni Ìdàpọ̀ Ọ̀jọ̀gbọ́n Ilẹ̀-Ilẹ̀ Áfíríkà. Ìdàpọ̀ yìí máa ń wáyé ní ọ̀rọ̀ ìkọ́ ilẹ̀. Àwọn ọ̀jọ̀gbọ́n láti orílẹ̀-èdè mẹ́ta-márún-ún-dín-lógún tí ń kọ́ nípa ilẹ̀ máa ń wá síbi yìí. Wọn máa ń sọ̀rọ̀ nípa ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan tó ní í ṣe pẹ̀lú ilẹ̀. Ìdàpọ̀ yìí máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní ọ̀rọ̀ ọ̀sán méjì.

Ẹ̀kejì, ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àkókò àgbà tí ó ṣe pàtàkì máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní April. Àkókò àgbà tí ó ṣe pàtàkì jùlọ tó máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní oṣù yìí ni Ìdàpọ̀ Àkókò Àgbà Ilẹ̀ Ilẹ̀ Áfíríkà. Ìdàpọ̀ yìí máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní ìlú Ìbàdàn. Àwọn àgbà láti orílẹ̀-èdè mẹ́ta-márún-ún-dín-lógún tí ń kọ́ nípa ilẹ̀ máa ń wá síbi yìí. Wọn máa ń sọ̀rọ̀ nípa ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan tó ní í ṣe pẹ̀lú ilẹ̀. Ìdàpọ̀ yìí máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní ọ̀rọ̀ ọ̀sán méjì.

Ẹ̀kẹta, àwọn ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọ̀rọ̀ àgbà tí ó ṣe pàtàkì máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní April. Àwọn ọ̀rọ̀ àgbà yìí máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ibi ní orílẹ̀-èdè náà. Àwọn ọ̀rọ̀ àgbà yìí máa ń ṣe àgbàyanu nítorí pé wọn máa ń sọ̀rọ̀ nípa ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan tó ní í ṣe pẹ̀lú ilẹ̀. Àwọn ọ̀rọ̀ àgbà yìí máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní ọ̀rọ̀ ọ̀sán kan.

Àgbàyanu April

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan tí ó ń ṣe àgbàyanu máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní oṣù April. Ọ̀kan lára wọn ni pé ìsẹ̀dá máa ń rẹ́wà jùlọ ní oṣù April. Òjò máa ń wá dún, ọ̀rùn máa ń tutù ati pé àwọn òkùnkùn máa ń dágbà. Ẹ̀ka tí a kọ́ láti ọ̀dọ̀ àgbà tún jẹ́ kí ọ̀rọ̀ ilẹ̀ ṣíṣà wa ṣe àṣeyọrí. Ṣíbẹ̀, April ló jẹ́ kí àwọn ọ̀rọ̀ tí a kọ́ yìí ṣe àṣeyọrí.

Ẹ̀kejì, àwọn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò ilẹ̀ tí ó ṣe pàtàkì máa ń wá sílẹ̀ ní oṣù April. Ohun èlò ilẹ̀ wọ̀nyí máa ń ṣe àgbàyanu nítorí pé wọn máa ń ran àwọn onígbẹ́ lọ́wọ́ ní ilẹ̀ ṣíṣà. Ohun èlò ilẹ̀ wọ̀nyí máa ń jẹ́ sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ owó, ṣíbẹ̀, àwọn onígbẹ́ máa ń ra wọn nítorí pé wọn mọ̀ pé wọn le ràn wọn lọ́wọ́ láti ṣe àṣeyọrí ní ọ̀rọ̀ ilẹ̀ ṣíṣà.

Ẹ̀kẹta, àwọn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀rọ̀ èkó tí ó ṣe pàtàkì máa ń ṣẹ̀lẹ̀ ní oṣù April. Ọ̀rọ̀ èkó wọ̀nyí máa ń ṣe àgbàyanu nítorí pé wọn máa ń kọ́ àwọn onígbẹ́ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan tó ní í ṣe pẹ̀lú ilẹ̀. Ọ̀rọ̀ èkó wọ̀nyí máa ń jẹ́ sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ owó, ṣíbẹ̀, àwọn onígbẹ́ máa ń kọ wọn nítorí pé wọn mọ̀ pé wọn le ràn wọn lọ́wọ́ láti ṣe àṣeyọrí ní ọ̀rọ̀ ilẹ̀ ṣíṣà.

Ìparí

Nígbà tí o bá wá sópin, ọ̀rọ̀ tí ó wúlọ̀ ni pé April jẹ́