Pẹ́lú ọ̀pọ̀ ọ̀ràn àfi tí ń tẹ̀lé súlè̀, kò mọ̀ dájú ní ọ̀pọ̀ àkókò báwọn ṣe ń rí. Ìwọ̀nyí ni àwọn ibi méjì tí ń gba gbogbo àfi:
Oríṣiríṣi Àwọ̀ Òjò: Àwọ̀ òjò le wà láti ọ̀rọ̀ sí ẹ̀yìn, tí ń fún ẹ̀mí àgbà àti ìyí ǹ̀kan.Árá Òjò Òrùn: Ara òjò òrùn jẹ́ ibi tí ìyí ojú òrùn tí a kò lè rí ṣáájú rí, tí ó fihàn bíi ọ̀run kékeré tí ó gúnmọ́. Árá òjò òrùn ni ibi tí gbogbo ìpẹ̀lẹ̀ tí a rí nínú àfi ń bẹ̀rẹ, tí ó túmọ̀ sí pé ó ma ń rí bíi ọ̀run kékeré tí ó jẹ́ ìyí tí ó kún fún ìwọ̀n.
Ìyí tí a rí lásìkò àfi kò tíì tún farapamọ̀ ní išọ̀kan lónírúurú ẹ̀ka ètò ìgbésẹ̀ ìmọ̀ sáyẹ́nsì. Ọ̀rọ̀ àgbà kan sọ pé ó jẹ́ àyà àfi, nígbà tí àwọn ọ̀rọ̀ àgbà mìíràn sọ pé ó jẹ́ ẹ̀yín ojú òrùn. Bì ó tilẹ̀ jẹ́ pé a kò mọ̀ ojú rere, ohun kan tí gbogbo àwọn ọ̀rọ̀ àgbà náà gbàgbé ni pé ìyí tí a rí nínú àfi jẹ́ ẹ̀yẹ kan ṣoṣo, tí a kò lè rí ṣáájú, tí ó kún fún ìwọ̀n.
Nígbà tí o bá ń wo àfi ògóró, jẹ́ kí o rántí pé ojú òrùn náà ṣì wà níbẹ̀, ó kan kò rí. Pẹ̀lú gbogbo àwọn àfi tí ó tẹ́jú, ọ̀rọ̀ àgbà kan sọ pé: "Ìyí tí a rí nínú àfi jẹ́ àkọ́lẹ̀ ti àgbà ọ̀tún.", tí ó tumọ̀ sí pé a kò yẹ ká gbàgbé ibi tí ìgbésẹ̀ aye wa ti bẹ̀rẹ̀.