Ẹ̀yin olùgbàgbọ́, Ẹ̀yin tí Òun fún ni ojúmọ̀mí!




Ṣé o gbàgbé àkókò tí a wà nínú oṣù Ramadan, oṣù àrírì àti ìfẹ́? Oṣù tí a wà láàárọ̀ fùnkẹ́dì rẹ́, bá ara wa gbé, ká sọ̀rọ̀ nípa ìrírí àti ẹ̀kọ́ tí a rí nínú oṣù àgbàyanu yìí.

Ìrírí:

Kí ni irú rírẹ tí ẹ̀yin kò gbàgbé nínú Ramadan yìí? Fún mi, ọ̀kan nínú rẹ̀ ni ìgbà tí àwa ẹ̀gbẹ́ tó bá ara wa mu fún ọ̀rọ̀ tó kàn nkan tí ń ṣẹlẹ̀ nípa ìró àgbà. Ní gbogbo ìgbà tí ọ̀rọ̀ bá fẹ́ kúrú, àwa yóò máa rántí àwọn tọkọtaya àti bàbá àgbà tí wọ́n kò, kí wọn lè máa kọrin èbè tí ó wù wọn nígbà tí wọn bá sìńmi.

Ọ̀kan mìíràn ni ìgbà tí mó tọ́jú ara mi nígbà tí èmi àti bàbá mi ń bọ̀ ẹ̀yin tí a óò gbà sí àtẹ́lẹ̀. Ẹ̀yin tí ẹ̀sùn rẹ̀ ga, àkókò rẹ̀ náà sì gún, èyí sì mú kí ojò àti aṣọ mi gbẹ́. Ṣùgbọ́n, àgbà mi kò gbé mi lẹ́yìn rẹ̀, ó rọ̀ mí ká sọ̀rọ̀ fáyà, ó sì fún mí ní ẹ̀kọ́ bí mo ṣe lè máa yàra nígbà tó bá yẹ.

Ẹ̀kọ́:

Kí ni irú ẹ̀kọ́ tí ẹ̀yin rí nínú Ramadan yìí? Fún mi, ọ̀kan nínú rẹ̀ ni báwo ni ó ṣe pàtàkì láti máa rán àwọn tọ́ni ti ara wa létí, pàápàá nínú ìgbà tí wọn bá nira wa jùlọ. Òrọ̀ àgbà àti òrọ̀ tó dùn láti gbọ́ lè yí gbogbo ìgbà tí a bá kọsẹ̀ șí, tí ó sì lè mú àjọṣe wa pọ̀ sí i.

Ọ̀kan mìíràn ni pàtàkì ara ẹni. Kí ni irú àjọ̀gbà tí ẹ̀yin ní? Kí ni irú àwọn ohun tí ẹ̀yin máa ń ṣe tó ń mú kí ẹ̀yin lágbára? Bá o bá mọ̀ bí o ṣe lè tọ́jú ara ẹni rẹ́, o yóò jẹ́ kí o di ọ̀dọ́ àgbà, tí o yóò sì mú kí o lágbára láti gbìn sí àwọn míì.

Ìpè fún Ìrònú:

Kí ni irú ìpè fún ìrònú tí ẹ̀yin gbà nínú Ramadan yìí? Fún mi, o jẹ́ kí n rònú lórí pàtàkì ìgbàgbọ́ mi àti bí ó ṣe lè rí dírí nínú ayé ìsinsìnyí.

  • Ṣé ẹ̀yin tún n gbé ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ohun tí ẹ̀yin gbàgbọ́? Ṣé ẹ̀yin tún ń gbìyànjú láti gbé ìgbàgbọ́ yìí jáde nínú ìgbésí ayé yín?
  • Ṣé ẹ̀yin rí àyè láti fẹ́ ẹ̀mí yín pamọ́ láìdá tí o sì jẹ́ olóore? Ṣé ẹ̀yin rí ìgbà láti rán àwọn tọ́ni tí ara wa létí, kí wọn sì gbàgbọ́ pé wọn jẹ́ ọ̀rẹ́ ti a kò lè gbàgbé?
  • Ṣé ẹ̀yin gbàgbọ́ pé Ramadan yìí kò lo sí í fí ẹ̀kún, ṣùgbọ́n ló lo sí í láti kọ́ wa ní àwọn ìgbàgbọ́ tí ó lóri okò, láti kó wa sún mọ́ ọ̀rẹ́ wa, àti láti mú wa sún mọ́ Ọlọ́run wa?

Bá a bá rí gbogbo àwọn ẹ̀kọ́ tí Ramadan kọ́ wa, tí a sì gbìyànjú láti gbé wọ́n jáde nínú ìgbésí ayé wa, lẹ́yìn náà ni oṣù yìí yóò di ohun tí ó kàn wa títí láé.

Ẹ̀yin olùgbàgbọ́, ẹ̀yin tí Òun fún ni ojúmọ́mí, ẹ̀yin tí Òun fún ni ojúmọ́mí! Ẹ̀yin tí Òun fún ni ojúmọ́mí! Ẹ̀yin tí Òun fún ni ojúmọ́mí! Ẹ̀yin tí Òun fún ni ojúmọ́mí!