Ẹyin, tí ń gbàgbọ́ pé Olórún kò sí




Èmi kò gbàgbọ́ pé Olórún kò sí.


Kí ni ìdí tí ẹ̀yin fi gbàgbọ́ bẹ́̀?


Ṣé ńkan miiran ṣe é?

Ṣé ìwọ kò gbọ́ nípa àwọn iṣẹ́ ìyanu tí Olórún ṣe?

Ṣé ìwọ kò gbọ́ nípa bí Olórún ṣe dá ayé àti gbogbo ohun tó wà nínú rẹ?


Kí ni ìdí tí ẹ̀yin fi gbàgbọ́ pé ohun gbogbo wọ̀nyí wá láìsí Olórún?


Ṣé ńkan miiran ṣe é?


Ṣé ńkan miiran ti fún èyin ní àgbà?


Ṣé ńkan miiran ti fún èyin ní ọgbọ̀?


Ṣé ńkan miiran ti fún èyin ní ọ̀rọ?

Tí ńkan miiran kò fi ń fún èyin ní gbogbo àwọn ohun wọ̀nyí, ẹ̀yin gbé wípé ẹ̀yin ni ẹ́ gbọ́dọ̀ gbàgbọ́ pé ńkan miiran ni?

Kò sí ìdí fún ìgbàgbọ́ yìí.


Olórún ni ọlọ́run tí ó dá ayé àti gbogbo ohun tó wà nínú rẹ.


Ó jẹ́ Ọlọ̀run tí ó jẹ́ alágbára gbogbo, ó sì sábà ń ṣe àánú fún ọmọ aráayé.

Tí ẹ̀yin kò bá gbàgbọ́ nínú Olórún, ẹ̀yin kò ní gbàgbọ́ nínú ọ̀rọ̀ mi.

Ṣùgbọ́n, ẹ̀yin kò gbọ́dọ̀ gbàgbọ́ nínú ọ̀rọ̀ mi, ẹ̀yin gbọ́dọ̀ gbàgbọ́ nínú àwọn ìṣẹ́ ìyanu tí ó ti ṣe.

Ó ti dá ayé àti gbogbo ohun tó wà nínú rẹ.


Ó ti fún èyin ní ọ̀rọ̀.


Ó ti fún èyin ní ọgbọ̀.


Ó ti fún èyin ní àgbà.

Tó bá jẹ́ pé Olórún kò sí, ẹ̀yin kò ní rí gbogbo àwọn ohun wọ̀nyí.


Nítorí náà, gbàgbọ́ nínú Olórún, nítorí ó jẹ́ Ọlọ́hun tí ó dá ayé àti gbogbo ohun tó wà nínú rẹ.