Ọfà Ńlá Rọ́síà




Rọ́síà ni orílẹ̀-èdè tí ó tóbi jùlọ ní gbogbo àgbáyé, tí ó sì ní ọfà nlá kan tí ó jẹ́ àmì tí ó ṣe pàtàkì pupọ̀ fún àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè náà. Ọfà náà jẹ́ ọ̀rúnfun, buluu, àti pupa, tí ó dúró fún fún ọ̀rún, òkun, àti èjì.

Ọfà náà kọ́kọ́ jẹ́ àmì orílẹ̀-èdè Rọ́síà ní ọdún 1883, lákòókò ìjọba Tsar Alexander III. Lẹ́hìn ìṣípadà Rọ́síà ní ọdún 1917, àwọn Bolsheviks kọ́ ọfà náà sílẹ̀, tí wọ́n sì kọ́ ọfà pupa tí ó ní iná àti ògiri kan síta.

Ní ọdún 1991, lẹ́yìn tí Soviet Union kúrò, ọfà orílẹ̀-èdè tí ó jẹ́ ọ̀rúnfun, buluu, àti pupa tí a kọ́kọ́ lò padà di ọfà orílẹ̀-èdè Rọ́síà. Ọfà náà di àmì tí ó ṣe pàtàkì pupọ̀ fún àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè náà, tí ó sì ṣì jẹ́ ọfà orílẹ̀-èdè tí a lò títí di òní.