Ẹgbẹ́ ọmọ ogbọ́n Real Madrid fẹ́ràn láti máa ṣeré sí ẹgbẹ́ ọmọ ogbọ́n Barcelona.
Láti ìgbà tí ẹgbẹ́ méjèèjì bẹ̀rẹ̀ sí máa ṣeré lẹ́yìn Ogun Àgbáyé Kejì, wọ́n ti ṣeré lẹ́yìn 242, pẹ̀lú Real Madrid tó gbà 102, Barcelona tó gbà 96, àti ìdàpọ̀ 44 lọ́wọ́ wọn.
Mẹ́rin nínú ẹgbẹ́ ọmọ ogbọ́n wọ̀nyí ti fara hàn nínú ìdíje "La Liga", ẹgbẹ́ ọmọ ogbọ́n wọ̀nyí sì ti gbà ọ̀pọ̀lọpọ̀ àṣeyọrí. Real Madrid ti gbà àṣeyọrí 35, tí Barcelona sì ti gbà àṣeyọrí 26.
Pẹ̀lú àwọn ìdánilẹ́kọ̀o míràn, bí ọ̀rọ̀ àṣeyọrí, àti àwọn ọmọ ogbọ́n tó dára jùlọ tí wọ́n ti kó, ọmọ ogbọ́n méjèèjì ti kó àwọn ọlá oríṣiríṣi. Real Madrid ti gbà UEFA Champions League 14, tí Barcelona sì ti gbà 5.
Àdánilẹ́kọ̀o yìí ṣàgbà, tí ó sì ní ìbínú, nítorí pé ẹgbẹ́ ọmọ ogbọ́n wọ̀nyí méjèèjì ní àwọn ọmọ ogbọ́n tó dára jùlọ ní àgbáyé. Lionel Messi, Cristiano Ronaldo, àti Zinedine Zidane kò ṣeé gbàgbé láti inú àwọn ọmọ ogbọ́n tó ti kó fún ẹgbẹ́ ọmọ ogbọ́n wọ̀nyí méjèèjì.
Àwọn ọmọ ogbọ́n Real Madrid àti Barcelona ti fún wa ní díẹ̀ ninu àkókò tó dára jùlọ nínú ìtàn ọgbọ́n. Èyí tí àdánilẹ́kọ̀o wọn ṣì ń fún wa ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àkókò tó dára jùlọ.