Bẹ̀rẹ̀ àkọ́kọ́, áwọn ọ̀rẹ́ mi, èmi kò rí àgbà yìí bí ìdìlọ̀n tó gbẹ̀dì àti kò gbẹ̀bẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àwọn ènìyàn sọ. A ní láti gbàgbọ́ ọ̀rọ̀ àwọn alágbà wa tí ó sọ pé ọjọ̀ òtún gbáa, páápáà bí gbogbo ènìyàn bá ń sọ ọ̀rọ̀ kan náà nígbà gbogbo. Ẹrọ̀ àgbà yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tí a ní láti fi àríyànjiyàn gbɔ́ nítorí àwọn ìdí abẹ́lé kan.
Ìdí Kejì:Nígbà tí mo kọ àgbà yìí nígbà àkọ́kọ́, mo ní ìfẹ́ láti rígbàgbọ́ gbogbo ohun tí ó ní láti sọ. Mo gbàgbọ́ pé ọ̀rọ̀ àgbà yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tí ó ṣe pàtàkì tí gbogbo ènìyàn gbọ́dọ̀ gbọ́. Mo ń bẹ́ ọ pé kí o kà àgbà yìí lónìí. Mo gbàgbọ́ pé ojú ojúkò rẹ̀ yoo gbèrú.
Kí gbogbo àgbà ní ìgbàgbọ́, àti kí gbogbo ọmọdé àgbà ní ọ̀gbọ̀n.
Akíntóyè̀