Ní àgbà ayé Bitcoin, àyípadà tí ń ṣẹlẹ̀ ní gbogbo ọdún mẹ́rin ni àgbà, níbi tí àwọn àyípadà tí ó wà nínú gbogbo ọ̀rọ̀ àgbà Bitcoin by 50%. Èyí túmọ̀ sí pé àwọn àgbà tí a ń kọ wọn ní Bitcoin di isẹ́jẹ́dẹ́dẹ́ lẹ́ẹ̀kan sí, tí ó ń fa àwọn ìgbà tí Bitcoin wúwo jo ojútùgbọ̀. Ṣùgbọ́n méjìdẹ̀gbẹ̀ àgbà àkọ́kọ́ tí kò gbà àyípadà tí a ṣe, ni àgbà kẹ́ta tí a ń kọ tí ó gbà àyípadà, ní àgbà kẹ́rin tí a ń kọ ni ipá yíò tún ṣẹlẹ̀.
Àgbà Bitcoin kẹ́rin tí a ń kọ yóò gbà àyípadà ní ọdún 2024, tí ó sì lè ní ipa tobi lórí ọjà Bitcoin. Bíi ti ìgbà tí a gbà àyípadà ní ọdún 2020, ọ̀pọ̀ àwọn oníṣòwò gbàgbọ́ pé àgbà Bitcoin kẹ́rin yóò fa ìgbà tí Bitcoin yóò wúwo pọ̀ sí i. Èyí nìtorí pé àgbà àyípadà ń ṣe àwọn àgbà Bitcoin dára ju, tí ó sì ń fa àwọn olùdásílẹ̀ láti wá ra Bitcoin.
Ṣùgbọ́n, kò sí àṣẹ nípa bí Bitcoin yóò ṣe nígbà tí a bá gbà àyípadà. Ọjà Bitcoin ṣemọ́, tí ó sì le rò nínú ọ̀rọ̀ kankan ní àkókò yíká. Nítorí náà, ó ṣe pàtàkì láti ṣe àgbékalẹ̀ àgbà Bitcoin pẹ̀lú èrò àtúnṣe.
Bí o bá ní àwọn ìbéèrè mìíràn nípa àgbà àyípadà Bitcoin, jọ̀wọ má ṣe yàgò láti fún wa ní ìránlọ́wọ́.