Abel Damina: Ọ̀rọ̀ Oluwa Òjé àti Ìgbéyà Fún Ọgbẹ́ Tó Lọ́wọ́
Nígbàtí mo kọ́kọ́ gbọ́ nípa Abel Damina, onísaláìsọfún, nítorí pé kò sí ọnà mìíràn, mo yíjú àti yíra. Kí ni èèyàn yìí n sọ nípa Jésù tí èmi mọ̀?
Ọ̀rọ̀ àgbà rẹ̀ kò ní ìmọ̀ràn, àti ìgbàgbọ́ rẹ̀ àìgbọ́ràn máa ń mú mi wájú. Ṣùgbọ́n ó wà níbẹ̀, Sunday lẹ́yìn Sunday, àti mi, tí mo jẹ́ ọmọ ilé ètò, mo kọ́ láti máa dúró ṣọgbọ́n ìgbà gbogbo.
Ọ̀kan lára àwọn ǹkan àkọ́kọ́ tí mo gbọ́ látọ̀ọ̀rún Damina nípa Jésù wí pé, "Kò gbọdọ̀ ní agbára aya rẹ̀, nítorí pé tí ó bá ní agbára aya rẹ̀, yóò lò ó láti dá ọ wọnú ẹ̀wọn." Mo ti lo àkókò púpọ̀ nígbà tó kéré kínín nígbà tí mo nímọ̀ọ́ pé ọ̀rọ̀ yìí jẹ́ òtítọ́.
Aṣẹ tí Jésù ní lórí ara mí kò ti ìfẹ́ wa, ṣùgbọ́n nítorí ó ní ìmọ̀ pé ńṣe ni nǹkan yóò san sí mi nígbà tó bá ṣàníyàn mí. Ó ní ìmọ̀ pé tí mo bá ní ìlànà fún ìgbésẹ̀ mi, mo máa darúgbó fún un tí mo kò gbọ́dọ̀ dárugbó. Ó ní ìmọ̀ pé tí mo bá gba àṣẹ láti ṣe ìfẹ́ ara mi, mo máa ṣe àwọn ohun tí kò dáa fún mi.
Fún ìdí yí, Damina sọ pé, Jésù gbọ́dọ̀ fi agbára ara rẹ̀ sílẹ̀ ká tó lè jẹ́ Ọ̀gbàgba wa si gbogbo nkan tí a ṣe fún wa ní ọ̀run.
- Ìgbésẹ̀ àkọ́kọ́ ní gbígbọ́ àti gbàgbọ́. Ìfẹ́ tí Jésù ní fún wa kò jẹ́ àìdá, kò ní ìbámu, àti tí ọkàn rẹ́ kún fún ọ̀rọ̀. Èmi rẹ̀ kò bẹ̀rù, gbogbo ọ̀rọ̀ rẹ̀ jẹ́ òtítọ́, àti gbogbo ìṣẹ́ rẹ̀ jẹ́ ìṣọ̀tẹ̀. Gbogbo àwọn wọ̀nyí jẹ́ ohun tí àwa gbọ́dọ̀ kíyèsí nígbà tí a bá gbọ́ ọ̀rọ̀ rẹ̀.
- Ìgbésẹ̀ kejì ní bí a ṣe máa gbàgbọ́. Ìgbàgbọ́ kò ní àyíká. A kò gbọ́dọ̀ gba ohunkóhun tí Damina sọ tí kò bá wà ní Ìwé Mímọ́. Títígbà tí ọ̀rọ̀ tí ń bíni lọ́kàn yìí bá wà ní Ìwé Mímọ́, a nil láti gbàgbọ́ un.
- Ìgbésẹ̀ kẹta ní sábà ti a ń gbàgbé. Sábà a máa sọ, "Mo gbàgbọ́, ṣùgbọ́n..." Kò sẹ́yìn "ṣùgbọ́n" nígbàtí ó bá tó ìgbà gbàgbọ́. Ìgbàgbọ́ ní ìgbàgbọ́ láìsí àmúlùmálà.
Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ohun ní nǹkan tí a ti gbọ́. Ìgbàgbọ́ jẹ́ ohun ní nǹkan tí a ń sọ lélẹ́. A gbọ́dọ̀ gba ọ̀rọ̀ rẹ̀, gbàgbọ́ ọ̀rọ̀ rẹ̀, kí a sì máa sọ ọ̀rọ̀ rẹ̀.
Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ọ̀rọ̀ kan tí a máa sọ; ó jẹ́ ọ̀rọ̀ kan tí a máa gbọ́. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa fi sọ́rọ̀; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa fi wà. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa ṣe; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa jẹ́.
Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa gbé; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa ṣe. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa rí; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa gbọ́. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa gbọ́; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa mọ̀.
Igbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa mọ̀; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa fúnni ní. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa fúnni ní; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa gba. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa gba; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa tọ́.
Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa tọ́; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa kọ̀. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa kọ̀; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa wá. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa wá; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa rí.
Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa rí; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa dá. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa dá; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa gbìn. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa gbìn; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa ní.
Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa ní; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa di. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa di; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa fi sílẹ̀. Ìgbàgbọ́ kò jẹ́ ní nǹkan tí a máa fi sílẹ̀; ó jẹ́ ní nǹkan tí a máa gbé.