Abiola Kayode




Abiola Kayode, ọ̀rọ rẹ̀ ǹlá ni gbogbo ayé, ó jẹ́ ọ̀rẹ́ ńlá fún ẹni kọ̀ọ̀kan láyé.

Ó jẹ́ ọ̀rẹ́ mi títí láti ọ̀dọ́ ọ́mọdé, àwa náà jọ́ kẹ́kọ̀ọ́ ní Yunifásítì ilẹ̀ Ilọrin, nígbà náà ni mo mọ̀ pé ọ̀rọ rẹ̀ kò fọ̀rọ̀wánilẹ́nu kankan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ọ̀rẹ́ tí kò ní fi ẹnikẹ́ni sójú, ọ̀rọ̀ rẹ̀ kò ní kù, ọ̀rọ̀ rẹ̀ ni gbogbo ènìyàn máa ń gbẹ́ kọ.

Abiola jẹ́ ọmọ ọ̀dọ́ rere, ó tún jẹ́ ọ̀rẹ́ tí ó dara, ó jẹ́ ẹni tí ó máa ń ran ẹlòmíràn lówó, kódà nígbà tí ó kò ní, ó máa ń rí i pé kò ní jẹ́ kí ẹni máa ń họ̀rọ̀. Sibẹ̀síbẹ̀, èmi kò mọ̀ pé ó ní ọ̀rọ tí ó lè máa ṣàgbà fún gbogbo ayé bẹ́ẹ̀ yìí.

Nígbà tí mo rí i lákọ́kọ́ ní ọdún 2019 ní ìpínlẹ̀ Èkó, ó sọ fún mi pé ó ti ṣe àgbà, ó ṣe ọ̀rẹ́ àti ọ̀rẹ́ àgbà fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọmọ Yorùbá, inú mi dùn, ó jẹ́ pé gbogbo ènìyàn máa ń fẹ́ fún ọ̀rẹ́ rere àti ọ̀rẹ́ tí ó lè máa gbà fún ara wọn, Abiola jẹ́ irúfẹ́ ọ̀rẹ́ bẹ́ẹ̀.

Ọ̀rọ̀ Abiola jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó lè máa wú àwọn ènìyàn, ó máa ń sọ ọ̀rọ̀ tí ó máa ń dá àwọn ènìyàn lára lọ́kàn, ó máa ń sọ ọ̀rọ̀ tí ó máa ń sún àwọn ènìyàn sí iwúre, ó máa ń sọ ọ̀rọ̀ tí ó máa ń fún àwọn ènìyàn ní ìrètí, ó máa ń sọ ọ̀rọ̀ tí ó máa ń mú àwọn ènìyàn gbàgbọ́ ara wọn, ó máa ń sọ ọ̀rọ̀ tí ó máa ń yọ àwọn ènìyàn lẹ́nu.

Abiola Kayode jẹ́ ọ̀rọ̀ onígbàgbọ́, ọ̀rọ̀ rẹ̀ ńlá ni gbogbo ayé, ó jẹ́ ọ̀rẹ́ ńlá fún ẹni kọ̀ọ̀kan láyé.