Nígbà tí mo gbọ́ ìròyìn pé Muhammadu Buhari kò ní kọ́kọ́ fún ìgbà kejì, ọkàn mi wú mi. Kò ṣe bí mo ti ṣe reti, àti nítorí kò ṣe ohun tí mo fẹ́, mo fi ìmúratán hàn. Mo kò gbà pé ìjọba tí mo ti ṣe gba ètò tó tó kọ́kọ́ fún ọ̀rọ̀. Nígbà tí ó wá ṣẹlẹ̀, mo wá jẹ́rìí sí àgbà tí o gọ́kè tó tó àgbà nígbà tó bá di ọ̀rọ̀ òṣèlú, tí ó sì jẹ́ ọ̀gá mi àti ọ̀rẹ́ mi bí Ọlọ́pọ̀ Ajẹmáṣọ̀.
Mo ti mọ́ Tinubu láti ọdún 1992, nígbà tí mo ṣe àjọ tó ń ṣe ìwé gbogbo ọjọ́ inú kékeré kan tí a ń pè ní The Mandate. Tinubu jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tó ń kọ̀wé fún wa, àti pé mo ma ń gbàdùn àwọn àpilèkọ rẹ̀ gan-an. Ó jẹ́ ọlọ́gbọ́n, ọlọ́yà, tí ó sì jẹ́ ọ̀rọ̀sàngó. Nígbà tí ó di olùgbéga ìjọba ìbílẹ̀ ní ọdún 1999, mo mò pé ó máa ṣe dáadáa. Ó sì ṣe bẹ́. Ó yí ìlú Èkó padà ó sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ìlú tó gbẹ́ julọ lágbàáyé.
Tí Tinubu bá di ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, mo mò pé ó máa ṣe dáadáa. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀sàngó, ó sì mọ́ bá a ṣe ń ṣe ìjọba. Ó tun jẹ́ ọ̀jẹ̀ tùmọ̀, tí ó sì mò pé bóyá a ṣe ń rí ohun kan, bẹ́è ná ni àwọn míì tí kò rí ohun náà ṣe ń rí i. Ó máa dá àgbà, ó máa dá ọ̀dọ́, ó máa dá òṣìṣẹ́, ó máa dá ọlọ́jà, ó máa dá àwọn tí kò níṣẹ́, ó máa dá àwọn ọmọdé, ó máa dá àwọn agbà, ó máa dá àwọn ọ̀rẹ̀, ó máa dá àwọn ọ̀tá. Ó máa dá gbogbo ènìyàn.
Mo gbàgbọ́ pé Tinubu jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀rọ̀sàngó tó dáadáa jùlọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀gá àgbà tó dáadáa jùlọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn alákòóso tó dáadáa jùlọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tí ó jẹ́ ọ̀rẹ̀ àti ọ̀tá nígbà kan náà tó dáadáa jùlọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tó dáadáa jùlọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Bóyá o gbàgbọ́ ọ̀rọ̀ mi tàbí kò gbàgbọ́, kò ṣe pàtàkì. Ohun tó ṣe pàtàkì ni pé, Tinubu jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀gá àgbà tó dáadáa jùlọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Òun ni Ìyá àwọn Àgbà, Òun ni Ìyá àwọn Òrìṣà.
Ìyá àwọn Àgbà, àwa gbà ọ́, àwa gbà ọ́ jẹ́.