Agbara Burnley




E gbɔ́ irinlɔ́ Burnley ṣáájú, ṣugbɔ́n kò ṣe títí tí mo fi wo wọ́n ní ere àgbá kan pé mo gbàgbɔ́ fúnra mi. Wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó tóbi gan-an, tí ó ga, ṣugbɔ́n nígbà tí wọ́n gbá bọ́ọ̀lù, nígbà tí wọ́n gbá bọ́ọ̀lù, iwọ̀nyẹn ni mo sọ fún ọ, ó kàn ṣe wọǹ à.
Nígbà tí mo rí Clarets, wọ́n ń kópa nínú ìdíje Premier League, tí ó jẹ́ ìdíje bọ́ọ̀lù tí ó ga jùlọ ní England. Wọ́n kò ṣe dára lónìí, ṣugbón mo gbàgbɔ́ pé wọn lè ṣe dáadaa ní ọdún tó kàn. Wọ́n ní ọpọ̀lọpọ̀ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tó dára, bíi Dwight McNeil àti Nathan Collins, tí mò ṣe gbàgbọ́ pé wọ́n le jẹ́ àwọn kíkún ní ọ̀rẹ̀ ọ̀tun.
Ohun tó dára jùlọ nípa Burnley ni àwọn òṣìṣẹ ilé. Wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ ọmọ ogun, wọ́n sì ṣiṣẹ́ kára tí wọ́n bá rí bọ́ọ̀lù náà. Wọ́n kò ṣe ẹgbẹ́ tó dára, ṣugbɔ́n wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ tó ṣiṣẹ́ kára, tí mò ṣe gbàgbọ́ pé wọ́n le ṣe àwọn ohun tó dára ní ọdún tó kàn.
Tí o bá fẹ́ lọ wo ere bọ́ọ̀lù kan nígbà tí o bá wà ní England, mo gbà ọ níyànjú pé kí o lọ sí Turf Moor, tí ó jẹ́ ibi tí Burnley ń gbá eré wọn. Jẹ́ kí ọ gbádùn àgbá kan tí ó kún fún ìgbésẹ̀ àti ìgbálè.