Ahmed Musa




Ahmed Musa, ìràgbɔ̀dɔ̀ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, tí ó ti kópa fún àwọn ẹgbẹ́ agbá bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀, jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀dọ́ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tí ó ti ṣe àṣeyọrí nínú ìdíje bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀.

Ó ti ṣe àṣeyọrí tí ó tóbi nínu iṣẹ́ ọ̀dọ́ rẹ̀, ó sì ti kópa fún àwọn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹgbẹ́ agbá bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ nínú ìgbà díẹ̀ tó ti lò nínú iṣẹ́ bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀.

Ahmed Musa, tí a bí ní Ògba, kan ní Ìpínlẹ̀ Kɔ́wà, ní ọjọ́ kẹtàdínlógún oṣù kẹfà ọdún 1992, bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ rẹ̀ ní ẹgbẹ́ àgbà bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ Kanò Pillars ní ọdún 2008, tí ó sì kɔ́ ipa nínú àṣeyọrí tí ẹgbẹ́ náà kɔ́ nínú ìdíje tí ó jẹ́ ti ìlú Nàìjíríà.

Ní ọdún 2010, ó gbà wọ ẹgbẹ́ àgbà bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ VVV-Venlo ní Nẹ́dálándì, lẹ́yìn tí ó ti fi hàn gbogbo àgbà, níbi tí ó ti jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀dọ́ ọmọ tó ṣe àṣeyọrí jùlọ nínú ìgbà tí ó ti lò nínú ẹgbẹ́ náà

Ní ọdún 2012, ó gbà wọ ẹgbẹ́ àgbà bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ CSKA Mósíkò ní Rọ́síà, níbi tí ó ti jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀dọ́ ọmọ tó ṣe àṣeyọrí jùlọ nínú ìgbà tí ó ti lò nínú ẹgbẹ́ náà, ó sì gba àmì ẹ̀yẹ tí ó jẹ́ ti ìlú Rọ́síà tí ó sì wá kɔ́ ipa nínú àṣeyọrí tí ẹgbẹ́ náà kɔ́ nínú ìdíje UEFA Champions League.

Ní ọdún 2016, ó gbà wọ ẹgbẹ́ àgbà bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ Leicester City ní ìlú Gẹ̀ẹ́sì, níbi tí ó ti jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀dọ́ ọmọ tó ṣe àṣeyọrí jùlọ nínú ìgbà tí ó ti lò nínú ẹgbẹ́ náà, ó sì gba àmì ẹ̀yẹ tí ó jẹ́ ti ìlú Gẹ̀ẹ́sì.

Ní ọdún 2018, ó gbà wọ ẹgbẹ́ àgbà bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ Al-Nassr ní Saudi Arabia, níbi tí ó ti jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀dọ́ ọmọ tó ṣe àṣeyọrí jùlọ nínú ìgbà tí ó ti lò nínú ẹgbẹ́ náà, ó sì gba àmì ẹ̀yẹ tí ó jẹ́ ti Saudi Arabia.

Ahmed Musa jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀dọ́ ọmọ tó ṣe àṣeyọrí jùlọ nínú ìgbà tó ti lò nínú iṣẹ́ bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀, ó sì ti gba gbogbo gbogbo àmì ẹ̀yẹ tó ṣe pàtàkì nínú ìgbà tó ti lò nínú iṣẹ́ bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀.