Air Canada naɗi da masu tuk'in jirgin sama




Masu ɗaukar jiragen sama na Air Canada sun shiga yajin aiki ne inda suka ƙi yin aiki a ranar 13 ga watan Yuli. An ce cewa yajin aikin ya faru ne sakamakon rashin amincewa game da albashin masu ɗaukar jiragen sama da sauran fa'idodi.

Menene ma'anar yajin aikin ga ma'aikatan Air Canada?

Yajin aikin na nufin cewa masu ɗaukar jiragen sama na Air Canada sun ƙi yin aiki har sai an yi masu abin da suka nema. Wannan na iya jefa jiragen Air Canada cikin wani hali na mawuyacin hali, domin kuwa ba za su iya tashi ba kuma ba za su iya sauka ba.

Me zai faru daɗin masu fitafiya?

Yajin aikin na iya yin tasiri ga dubban fasinjoji. Wannan na iya jefa waɗanda suka shirya yin tafiya da jirgin sama na Air Canada cikin wani yanayi na rashin tabbas, domin kuwa ba za su sani ba ko za su iya tashi ko a'a.

Me Air Canada ke yi game da yajin aikin?

Air Canada na yin duk mai yiwuwa don kauce wa yajin aikin. Kamfanin ya riga ya yi wa masu ɗaukar jirage tayin da yawa, amma har yanzu ba a amince da takamaiman yawan karuwar albashi ba.

Me za a iya yi idan kana da jirgin Air Canada da aka shirya?

Idan kana da jirgin Air Canada da aka shirya, ya kamata ka kula da kamfanin jirgin sama don sabunta bayani. Zaka iya ziyartar gidan yanar gizon Air Canada ko kiran layin taimakon abokan cinikinsu don ƙarin bayani.