Airdrop




Bẹ̀rẹ̀ ìdá! Ẹ̀gbàájẹ́ ọ̀rọ̀ "Airdrop" yìí ti di ọ̀rọ̀ tí ó gbɔ́ǹgbɔ́n, èmi fúnra mi ti gbọ́ ní gbɔ̀ngbɔ̀.

Ǹjẹ́ ọ̀pọ̀ yín ti gbọ́ nípa dídọ̀ Airdrop? Bí ẹ̀gbè yín kò gbọ́, ó dára, máa jẹ́ kí n kàn yín nípa rẹ̀.

Airdrop jẹ́ ọ̀nà kan tí á fi ní láyè láti gbà owó free nípa dídọ̀ kan. Ó jẹ́ bí oríṣi àgbà, tí á ti kún fún ọ̀rọ̀ àgbà. Ohun gbogbo tí àwọn tí ń ṣe àgbà yìí ń fẹ́ láti ṣe ni kí àwọn ènìyàn tó bẹ̀rẹ̀ sí ní dí àgbà yìí láti lè kún agbà yìí, á sì fi ọ̀rọ̀ àgbà gbó. Nígbàtí wọ́n bá ti kún àgbà yìí, wọ́n lè bẹ̀rẹ̀ sí ní ra owó nípa dídọ̀ yìí.

Ní kẹ́yìn àkókò yìí, ọ̀pọ̀ àgbà jẹ́ èké. Ó jẹ́ fífún ọ̀rọ̀ àgbà, kò sì ní gbẹ́ owó. Nítorí náà, ó yẹ kí àwọn ènìyàn máa fòóró fòóró wọn jù.

Bí ẹ̀ gbà mí, dídọ̀ Airdrop lè jẹ́ ohun tí ó dun, ṣùgbọ́n ó yẹ kí ẹ̀ máa fòóró yín. Má ṣe fí gbogbo ọlá àgbà tí ẹ̀ bá gbọ́ sí.

Ẹ̀ gbà mí lérò, bí iṣẹ́ yìí bá rọrùn tó bẹ́ẹ̀, gbogbo wa ìgbà yìí máa jẹ́ ọ̀lọ́rọ̀. Ṣùgbọ́n nígbà tí ó kàn, ọ̀pọ̀ ènìyàn ló ń gbẹ́ ní àìní.

Ǹjẹ́ kí n sọ́ fún yín ní ìgbà kan tí n rí iṣẹ́ àgbà kan. Orúkọ àgbà yìí ni "Elon's Tweet Profit." Àgbà yìí ti ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe ìpolongo nípa bí a ṣe lè gbà 100K ní ọ̀sẹ̀ kan. Àwọn tó ń ṣe àgbà yìí sọ pé Elon Musk, ọ̀gá Tesla, jáwó là áti pé nítorí ìfẹ́ tí ó ní fún àwọn ènìyàn, ó ti ṣẹ̀ṣẹ̀ kọ́ àgbà kan tí ó lè fi ní láyè láti gbà 100K ní ọ̀sẹ̀ kan.

Ǹjẹ́, ẹ̀ gbà mi lérò, bí ìgbàgbọ́ yìí bá jẹ́ òtítọ̀, Elon Musk ti máa jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà fúnra rẹ̀. Nítorí náà, irú ìpolongo bẹ́ẹ̀ kò lè jẹ́ òtítọ̀. Ọ̀pọ̀ yín sì mọ àgbà mìíràn kan tó ń jẹ́ "NFT," dídọ̀ yìí náà kò lè jẹ́ ohun tí ó wúlò, ṣùgbọ́n àwọn ènìyàn ń gbàgbọ́ nínú rẹ̀, ń dí ètò rẹ̀, ń ná lásán.

Ohun tí mo fẹ́ máa sọ fún yín ni pé, má ṣe fòfóró yín láti dídọ̀ Airdrop. Bí ẹ̀ bá rí iṣẹ́ Airdrop kan, má ṣe pẹ̀lú rẹ̀ ní gbogbo ọkàn yín, jùlọ jùlọ bí iṣẹ́ yìí bá gbà ún.

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ iṣẹ́ Airdrop wà ni ibẹ̀, ṣùgbọ́n ọ̀pọ̀lọpọ̀ iṣẹ́ Airdrop kò wúlò. Lèyìn tí ẹ̀ bá ti dídọ̀ àgbà náà á sì ti ṣiṣẹ́, ẹ̀ á rí i pé àgbà náà kò ní àyè láti dá ọ̀rọ̀ àgbà pamọ́. Àwọn tó ń ṣe àgbà náà á sì máa sọ pé ohun tó ṣẹlẹ̀ ni pé ọ̀rọ̀ àgbà gbẹ̀. Ṣùgbọ́n nígbà tí ó kàn, ọ̀rọ àgbà kò gbẹ̀, àgbà náà ni kò ní àyè láti dá ọ̀rọ̀ àgbà gbó.

Ǹjẹ́ kí n gbà yín níyànjú, má ṣe fòfóró yín ní gbogbo ọkàn yín, ẹ̀ gbɔ́dɔ̀ máa fòóró yín, jé kí ẹ̀ máa ka àwọn àkọsílẹ̀ gbogbo ọ̀rọ̀ tí àgbà náà gbẹ́, kí ẹ̀ sì máa wádìí ẹ̀ pé gbogbo ohun gbogbo tí àgbà náà gbẹ́ jẹ́ èkóò.