Al Smith
Ranar da ya ke waɗan nan, mun yi tafiya mai nisa zuwa garin New York. Lokacin da na ke, na yi tafiya zuwa wani ɗaki na wani babban gini mai matuƙar kyau. A inda na tarar da wani mutum ɗauke da taswirar Al Smith, wanda shi ne tsohon gwamnan jihar New York.
Na tambayi mutumin game da Al Smith. Ya ce mani cewa shi ɗan siyasa ne wanda ya yi hidima a matsayin gwamnan jihar New York na tsawon lokaci. Ya kuma shahara wajen yaƙin neman zaɓen shugaban ƙasa a shekarar 1928.
Daga baya, na yi bincike game da Al Smith. Na gano cewa shi ne ɗan ɗan ƙaramin mutum daga iyali matalauta. Ya yi aiki a matsayin ɗan jarida kafin ya shiga harkar siyasa. Shi ne ɗan Democrat ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan ɗan
A matsayin gwamna, Al Smith ya ɗauki tsattsauran mataki game da laifuka kuma ya faɗaɗa shirin jin daɗin jama'a. Shi ne kuma mai sukar dokar hana sayar da giya a gwamnati.
A shekarar 1928, Al Smith ya tsaya takarar shugaban kasa a matsayin dan takarar jam’iyyar Democrat. Ya rasa wa Republican Herbert Hoover. Bayan ya bar ofis ɗin gwamna, Al Smith ya ci gaba da kasancewa cikin shahararru a cikin jam'iyyar Democrat.
Al Smith an tuna da shi a matsayin ɗaya daga cikin gwamnonin New York mafi nasara. Ya kuma kasance ɗaya daga cikin ƴan Democrat masu ra'ayin mazan jiya da suka yi takarar shugaban ƙasa.