Ìgbà kan rí, nígbà tí ọba tó ń jẹ́ Aláàfin tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Lámídì Adéyẹmí tí ọ̀dún rẹ̀ ti kọjá ọ̀gbọ̀n, ó fẹ́ kú. Ó kọ ìwé ọmọ rẹ̀ tó kéré jù lọ, tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Ákànjí, káwọn gbogbo wá jọ sínú ìlú aafin, ó sì sọ gbogbo ohun tó nílò fún wọn tí wọn ó sì máa ṣe àti ohun tó nílò fún gbogbo ilé ọba.
Ó sọ fún wọn pé ọ̀rọ̀ àkọ́kọ́ tí wọn ó máa gbọ́ lẹ́nu gbogbo ènìyàn pé, "Aláàfin ti kú," kí wọn má ṣe jẹ́ kí ohun yẹn dùn wọn. Ó ní gbogbo ohun tó fẹ́ fún wọn ṣe ni pé, lágbára gbogbo ọkàn wọn ní wọn gbọ́dọ̀ bá orílẹ̀-èdè náà gbọ́ wọ́pọ̀, kí wọn sì máa ṣe gbogbo ohun tí ọ̀rọ̀ ọba bá fẹ́ kí wọn ṣe. Ó ní gbogbo ohun tí orílẹ̀-èdè náà fẹ́, ni pé kí àwọn gbogbo wọn máa dúró gígí fún ọ̀là àgbà, kí wọn sì máa sọrọ̀ rere fún orílẹ̀-èdè náà, kí wọn sì máa gbà gba ara wọn.
Ó sọ pé ọ̀rọ̀ àkọ́kọ́ tí wọn ó máa gbọ́ lẹ́nu gbogbo ènìyàn pé, "Aláàfin ti kú," kí wọn má ṣe jẹ́ kí ohun yẹn dùn wọn. Ó ní gbogbo ohun tó fẹ́ fún wọn ṣe ni pé, lágbára gbogbo ọkàn wọn ní wọn gbọ́dọ̀ bá orílẹ̀-èdè náà gbọ́ wọ́pọ̀, kí wọn sì máa ṣe gbogbo ohun tí ọ̀rọ̀ ọba bá fẹ́ kí wọn ṣe. Ó ní gbogbo ohun tí orílẹ̀-èdè náà fẹ́, ni pé kí àwọn gbogbo wọn máa dúró gígí fún ọ̀là àgbà, kí wọn sì máa sọrọ̀ rere fún orílẹ̀-èdè náà, kí wọn sì máa gbà gba ara wọn.
Ó sọ fún wọn pé ọ̀rọ̀ àkọ́kọ́ tí wọn ó máa gbọ́ lẹ́nu gbogbo ènìyàn pé, "Aláàfin ti kú," kí wọn má ṣe jẹ́ kí ohun yẹn dùn wọn. Ó ní gbogbo ohun tó fẹ́ fún wọn ṣe ni pé, lágbára gbogbo ọkàn wọn ní wọn gbọ́dọ̀ bá orílẹ̀-èdè náà gbọ́ wọ́pọ̀, kí wọn sì máa ṣe gbogbo ohun tí ọ̀rọ̀ ọba bá fẹ́ kí wọn ṣe. Ó ní gbogbo ohun tí orílẹ̀-èdè náà fẹ́, ni pé kí àwọn gbogbo wọn máa dúró gígí fún ọ̀là àgbà, kí wọn sì máa sọrọ̀ rere fún orílẹ̀-èdè náà, kí wọn sì máa gbà gba ara wọn.
Ó sọ pé àwọn ẹ̀mí àgbà ní wọn ni ipa lórí ohun tó bá yẹ kí wọ́n kọ́, ohun tó yẹ kí wọ́n sọ àti ohun tó yẹ kí wọ́n ṣe. Ó ní àwọn ẹ̀mí àgbà ní yóò máa ṣíṣẹ̀ fún àwọn tí wọ́n bá ń fi àgbà ṣe ìwà.
Ó sọ pé àwọn tó bá ń lo àgbà ló máa ní ọ̀rọ̀ rere fún orílẹ̀-èdè náà lára, àwọn tó bá ń gbà ẹ̀bùn ti àgbà, ló máa pariwo fún orílẹ̀-èdè náà. Ó sọ pé àwọn tó bá ń sọ̀rọ̀ búburú sí àgbà, ló máa fa àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ búburú sí orílẹ̀-èdè náà. Ó sọ pé àwọn tó bá ń kọjú sí àgbà, ló máa fa ìṣòrò fún orílẹ̀-èdè náà. Ó sọ pé àwọn tó bá ń gbájúmọ̀ sí àgbà, ló máa fa ìdajọ̀ fún orílẹ̀-èdè náà.
Ó kọjá lọ lágbára, ó ní ọkàn rẹ̀ ti gbádùn tí ó mò pé gbogbo àwọn ọmọ rẹ̀ ni yóò máa lo àgbà, nítorí pé ó mò pé àwọn ni yóò máa ṣe àwọn ohun tó ń dùn ọkàn àwọn ẹ̀mí àgbà lọ́kàn, tí àwọn ọmọ rẹ̀ yóò sì máa rí àwọn àǹfàni rẹ̀.