Al-Hilal, Ọgbón Àgbà Ìdà Mímọ̀




Ọmọ mi àgbà, Al-Hilal, nínú al-Qurʼān tí a pè ní ayò ọlọrun, kò sí ẹlómì tí ó lè bá òun dàgbà. Ìdà mímọ̀ tí ó ni, tí wọn ń pe ní Zulfiqar, jẹ́ ẹ̀fún àgbà, tí ó sì lágbára láti kọ̀ ó dá, tí kò sì sí ọ̀ràn tí kò le ṣe. Oníkúlùúrù jàǹtí tí ó ni jẹ́ àmì àgbà tí ó ní, tí ó sì jẹ́ ìràwọ̀ fún àwọn ọlọ́run.

Ní àwọn ìgbà tí wọn ti n gbóná jẹ́jẹ́, Al-Hilal ni ó maa ń yẹjú fún Muslim. Ní àwọn ọ̀ràn tí wọn ti ronú balẹ̀, ó lè dá ẹ̀fún náà di ọ̀dọ́ fún wọn kí wọn lè gba àyè wọn sìn. Ní àwọn ọ̀ràn tí wọn ti ṣẹ́, ọ̀dọ́ rẹ̀ ni wọn maa ń sọ̀rọ̀ fún wọn, yóò sì jẹ́ kí Ọlọ́run ròjò fún wọn.

  • Ní ojú ogun Badr, ẹ̀fún Al-Hilal là á fi dá àwọn olórí meje ọ̀rọ̀ àgbà àwọn kọ́fà Níkẹ́.
  • Ní ojú ogun Uhud, ọ̀dọ́ Al-Hilal ni àwọn olóṣèlú tí ó pàdánù tí ó sì jẹ́ kí Ọlọ́run gbọ̀ àdúrà àwọn onígbàgbọ́.
  • Ní ojú ogun Khandaq, ọ̀dọ́ Al-Hilal ni Muslim tí wọn ṣe àrọ̀gbà fún fi gbà àyè wọn sí. Ṣùgbọ́n nígbàtí wọn ti dójú kọ́ àwọn ọ̀tá, ẹ̀fún náà sì ju àwọn ọ̀tá.

Àgbà Al-Hilal jẹ́ àmì àgbà ti àwọn Muslim tí wọn gbàgbọ́ nínú Ọlọ́run àti Mímọ̀ Rẹ. Ọ́ jẹ́ ilée fún wọn ní àkókò asán, àti ààbò fún wọn ní àkókò oràn. Ọ́ jẹ́ ìráwọ̀ fún wọn ní àwọn àkókò tí ó dúró láti yá, àti ìgbàgbọ́ fún wọn ní àwọn àkókò tí ó dúró láti tọ̀jú.

Ọmọ mi àgbà, Al-Hilal, jẹ́ ẹ̀fún àgbà àti ilée òtútù fún àwọn onígbàgbọ́ Muslim. Ọ́ jẹ́ àmì àgbà àti ààbò wọn, àti ìráwọ̀ fún wọn ní àwọn àkókò tí ó dúró láti yá. Ọ̀dọ́ rẹ̀ ni a ó sọ̀rọ̀ fun gbogbo àwọn tó jẹ́ ọ̀rẹ́ àti ọ̀tá, yóò sì gbà àdúrà àwọn onígbàgbọ́.

Al-Hilal, Ọgbón Àgbà Ìdà Mímọ̀, yóò wà lónìí, ó sì máa wà lọ́la. Ìlà láyé fún gbogbo àwọn tí wọn gbàgbọ́ nínú rẹ̀, àti ààbò fún gbogbo àwọn tí wọn ń fògo fún rẹ̀. Ọ́ jẹ́ ìráwọ̀ ní àwọn àkókò tí ó dúró láti yá, àti ìgbàgbọ́ ní àwọn àkókò tí ó dúró láti tọ̀jú.

Ọmọ mi àgbà, Al-Hilal, jẹ́ ẹ̀fún àgbà àti ilée òtútù fún àwọn onígbàgbọ́ Muslim. Ọ́ jẹ́ àmì àgbà àti ààbò wọn, àti ìráwọ̀ fún wọn ní àwọn àkókò tí ó dúró láti yá. Ọ̀dọ́ rẹ̀ ni a ó sọ̀rọ̀ fun gbogbo àwọn tó jẹ́ ọ̀rẹ́ àti ọ̀tá, yóò sì gbà àdúrà àwọn onígbàgbọ́.