Ali Ndume




Ọ̀rọ̀ síńmi ni ọ̀rọ̀ ìtàn Gbajabiamila, Ndume láti fi àìpẹ́ bi Nígeríà tó bẹ̀rù.

Ìgbàgbọ́ tí ọ̀rọ̀ gbajabiamila fi sọ pé orílẹ̀-èdè yìí kò tíì bẹ̀rù síbi tó yẹ́, ó sì sọ pé ó kọ́kọ́ yẹ́ ká ṣe ìgbésẹ̀ kan, tó sì gbà pé òun tún lépa ìgbàgbọ́ náà.

Ṣe ó ṣeé ṣe kí Nígeríà jẹ́ bẹ̀rù bíi ti gbajabiamila?

Ìdáhùn náà kò ṣeé rí mọ́. Ìdí ni pé ó dá lórí ọ̀pọ̀ nǹkan, bíi ipò ìsìn, ọ̀rọ̀ òṣèlú, àti àkókò kan.

Ṣùgbọ́n, ó wà lára àwọn nǹkan tí gbogbo wa lè ṣe láti ṣe Nígeríà di ibi tó bẹ̀rù.

  • Lè má ṣe gbàgbọ́ àwọn tí ńta kọ́ àti ńrìn nínú ọ̀fà
  • Lè rí gbogbo ènìyàn lórí bíi ara wa àti ṣíṣe àwọn ohun tí ó tọ́
  • Ṣiṣe àwọn ohun tó pòó gbé

Nígeríà jẹ́ agbárá tó ní àgbà. Nítorínáà, ó gbọ́dọ̀ ṣeé ṣe ká kọ́ gbogbo àwọn ènìyàn láti ní ìgbàgbọ́ nínú àwọn ara wọn àti orílẹ̀-èdè náà.

Ló bá ṣe bẹ́ẹ̀, Nígeríà á lè di ibi tó bẹ̀rù.