Ìgbà kan wà nígbà tí àdúgbò wa jẹ́ ibi tí ọ̀rọ̀ “Ambode” máa ń dun ọ̀rọ̀ bí oyin. Ìgbà yẹn, ẹni tí o bá gbọ́ orúkọ “Ambode” yóò fi wó mọ́ ojú iṣ́ẹ́, ìdàgbàsókè, àti ìrora ọlọ́rọ̀. Ìgbà yẹn, orúkọ “Ambode” jẹ́ orúkọ tó ma ń mú ọ̀rọ̀ ágbà pé “Òun ni gbogbo wa, àwa sì ni gbogbo rẹ̀”.
Àkókò yẹn tí mo ti fi èrò mi, ọ̀rọ̀ mi, àti ọwó mi sí iṣẹ́ ìṣípopò Arákùnrin Akinwunmi Ambode gẹ́gẹ́ bí Gomina wa ṣe kọjá lọ báyìí gẹ́gẹ́ bí ìràpadà tí ó kọjá lọ. Ǹjẹ́́ òun kò mú ìdàgbàsókè wá? Ǹjé́́ òun kò mú iṣẹ́-ṣiṣe wá? Ǹjé́́ òun kò fi ọ̀rọ̀ “Lagos” sí apá kan lágbàáyé? Èé ṣe tí àwa tó ṣe é fi máa gbé ara wa jẹ́? Ìgbà kan wà tí àwa wọ̀nyí tó ń sọrọ̀ “Ambode” báyìí, àwa ni àgbà tá ń fún àwọn ọ̀dọ́ ní ìṣírí.
Láwọn ọ̀rọ̀ tí ọ̀rẹ́ mi kan sọ fún mi, ó ní “Ọ̀rọ̀ nì í ṣe àgbà, títí tí a kò bá pa á run, bẹ́è̀ ni yóò maa ń gbẹ́ wà. Ṣùgbọ́n àgbà kan náà, tí a bá pa á run, àjsetMapà tá a bá lo láti pa á yóò wa náà títí láé.” Ìgbà kan wà tí gómíná tó wà ṣáájú Ambode ṣe ohun tó bá a mu, àwọn bá sò̟rọ̀, àwọn bá kọ̀rọ̀, ṣùgbọ́n bákan náà ni àjsetMapà tí wọ́n fi pa á run wà títí láé. ÀjsetMapà tí ń ṣàárò fún òògùn àgọ́, àjsetMapà tí ń ṣàárò fún ìgbájúmọ̀, àjsetMapà tí ń ṣàárò fún ọ̀rọ̀, àjsetMapà tó ń ṣàárò fún ohun gbogbo tí ó yẹ kí a fi àgbà ṣe.
Ìgbàgbọ́ mi ni pé ìròyìn jẹ́ ohun tó lágbára, ṣùgbọ́n tí ìròyìn bá dánu, lágbára bẹ́ẹ̀ ni yóò pọ̀ọ̀rù. Ìróyìn burúkú tá a bá kọ fún ọkùnrin rere, lágbára bẹ́ẹ̀ ni yóò pọ̀ọ̀rù nítorí tá a kò sáà kọ ìróyìn rere tí ó jẹ́ ẹni rere náà.
Àdúgbò wa jẹ́ ibi tó ní ọ̀pọ̀ àgbà, ṣùgbọ́n àgbà tí a kò bá maa ṣe àgbà, àgbà náà á nígbà tí yóò rú. Ọ̀rọ̀ “Ambode” jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó ní ọ̀pọ̀ ìtumọ̀. Ọ̀rọ̀ “Ambode” jẹ́ ọ̀rọ̀ tó lágbára. Ọ̀rọ̀ “Ambode” jẹ́ ọ̀rọ̀ tó yẹ kí a máa lo fún ohun tó dáa. Ọ̀rọ̀ “Ambode” ní ìtumọ̀ tí ó tóbi ju ohun tí a mọ̀.
Láìka gbogbo ẹ̀sùn burúkú tí àwọn tí ó gbɔ́ àgbà rẹ̀ tó rú pa á mọ̀,
Ambode ni gbogbo wa
Àwa sì ni Ambode gbogbo