Angelo Gabriel




Ìwé ọ̀rọ̀ yìí jẹ́ nípa Angelo Gabriel, tí ó jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀ kan nínú ìtàn Bíbélì. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ àgbà, tí ó ń ṣàlàyé bí Angelo Gabriel èèyàn míì sì bá ara wọn ṣe.

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀ tí Ọlọ́run rán sí Mari, ọ̀mọbìnrin ọmọ Davidi, tí ó máa di ìyá Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Mari, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ kò fọwó rẹ lórí, nítorí pé ọmọ Ọlọ́run ni ó wà nínú rẹ." (Lúkù 1:35)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Daniel ọ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ náà, láti ṣàlàyé fún un nípa ìran tí ọ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ náà rí. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Daniel, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, Daniel: nítorí pé àgbà ti kọ́ fún ọ láti ọ̀jọ̀ àkọ́kọ́ tí o bá òpòn rẹ sínú ọkàn rẹ, láti gba ìmọ̀, kí o sì gbà gbígbà sínú ọ̀run." (Dániẹ́lì 10:12)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Sakaraya ọ̀bà Judá, láti sọ fún un nípa ìbí Jọn Báptísì. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Sakaraya, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, Sakaraya: nítorí pé àdúrà rẹ gbà ẹ̀bùn, aya rẹ Elisabẹtì sì máa bí ọmọ rẹ, ìwọ̀ sì máa pè orúkọ rẹ ni Jọhánù." (Lúkù 1:13)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Mari ọ̀mọbìnrin Heli, láti sọ fún un nípa ìbí Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Mari, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ kò fọwó rẹ lórí, nítorí pé ọmọ Ọlọ́run ni ó wà nínú rẹ." (Lúkù 1:35)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Pẹ́térù àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, láti sọ fún un nípa ìbí Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Pẹ́térù, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, Pẹ́térù: nítorí pé àdúrà tìrẹ gbà ẹ̀bùn, ọ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ tìrẹ sì máa bí ọmọ rẹ, ìwọ̀ sì máa pè orúkọ rẹ ni Jésù." (Lúkù 1:31)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Jọn àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, láti sọ fún un nípa ìbí Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Jọn, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, Jọn: nítorí pé àdúrà rẹ gbà ẹ̀bùn, ọ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ rẹ sì máa bí ọmọ rẹ, ìwọ̀ sì máa pè orúkọ rẹ ni Jésù." (Lúkù 1:31)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Mátiù àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, láti sọ fún un nípa ìbí Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Mátiù, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, Mátiù: nítorí pé àdúrà rẹ gbà ẹ̀bùn, ọ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ rẹ sì máa bí ọmọ rẹ, ìwọ̀ sì máa pè orúkọ rẹ ni Jésù." (Lúkù 1:31)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Máàkù àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, láti sọ fún un nípa ìbí Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Máàkù, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, Máàkù: nítorí pé àdúrà rẹ gbà ẹ̀bùn, ọ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ rẹ sì máa bí ọmọ rẹ, ìwọ̀ sì máa pè orúkọ rẹ ni Jésù." (Lúkù 1:31)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Lúkù àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, láti sọ fún un nípa ìbí Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Lúkù, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, Lúkù: nítorí pé àdúrà rẹ gbà ẹ̀bùn, ọ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ rẹ sì máa bí ọmọ rẹ, ìwọ̀ sì máa pè orúkọ rẹ ni Jésù." (Lúkù 1:31)

Angelo Gabriel jẹ́ àpọ́sítélì ọ̀jẹ̀, tí Ọlọ́run rán sí Jọn àwọn ìwé ọ̀rọ̀ náà, láti sọ fún un nípa ìbí Jésù, ọmọ Ọlọ́run. Nígbà tí Gabriel dé ọ̀dọ̀ Jọn, ó kọ̀wé fún un pé, "Ẹ máṣe bẹ̀rù, J