Arsenal f.c.




Èkó ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù tó gbàgbònrín tó béèrè mólè fún gbogbo òun tó jẹ́ ògá nínú Premier League
Arsenal football club jẹ́ ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù tí gbàgbònrín tó wà ní ìlú London. Won ti gbà ẹ̀bùn Premier League márùn, tí wọ́n jẹ́ ẹ̀gbẹ́ kẹta tó gbà ẹ̀bùn yí púpọ̀ jùlọ léhìn Manchester United àti Liverpool. Arsenal tún gbà FA Cup márùndínlógún, tí wọ́n jẹ́ ẹ̀gbẹ́ tó gbà ẹ̀bùn yí púpọ̀ jùlọ. Arsenal jẹ́ ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù tó kọ́kọ́ gbà ẹ̀bùn Premier League àti FA Cup nìkannákan ní ìdájọ̀ gẹ̀ẹ́. Bọ́ọ̀lù fẹ̀gbẹ́ tí wọ́n gbà èyí sì ni "The Double" Bíbẹ̀rẹ̀ Arsenal jẹ́ ọ̀rọ̀ tó kọ̀bàáwọlé, tí a fi gbàgbònrín tó dá adínkù kan sí Ewúròpù, ṣùgbọ́n ó kádàrá fún wọn láti gbà ẹ̀bùn "The Double" ní ọdún 1998. Ẹ̀gbẹ́ yìí tún gbà ẹ̀bùn FA Cup ẹ̀kejì nìkannákan ní ọdún 2002, tí wọ́n si tún gbà ẹ̀bùn Premier League àti FA Cup nìkannákan ní ọdún 2004. Arsenal ti gbà gbogbo ẹ̀bùn míràn ní Ewúròpù, tí ọ̀kan lára rẹ̀ jẹ́ UEFA Cup Winners' Cup ní ọdún 1994. Arsenal fẹ́ràn gbà ẹ̀bùn, ṣùgbọ́n agbára wọn tún wà nínú ilé-iṣẹ́ wọn. Arsenal ní ilé-ìgbàlejọ tó gbàgbònrín tí wọ́n fi ṣe àgbàfo, èyí tí wọ́n ṣe àgbàfọ́ fún 60,000 ènìyàn. Ilé-ìgbàlejọ́ yìí tí wọ́n pè ní Emirates Stadium, nílé tó gbèǹtí, tó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun ìrìnrìn-àjò àti ìrinka tó dára tó sìtún ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun ẹ́rọ tó yẹ fún ìdánilẹ́kọ̀ó tí ó ní àgbà. Arsenal ní ẹ̀gbẹ́àjọ̀ tó gbàgbònrín pẹ̀lú awọn ẹgbẹ́ tó tó 214,000 ní ọ̀rọ̀ àgbà àti 10 labẹ́ ọrọ̀ àgbà. Arsenal jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tó gbàgbònrín jùlọ ní agbáyé, tí wọ́n ní aburo gbogbo ilẹ̀ àgbáyé.