‘Arsenal Women’ Ayò ṣe àwárí adájú gbogbo àgbà




‘Arsenal Women’ jẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù ọ̀rẹ́ tí ó ní ọ̀pọ̀ àgbà tó dájú, tí wọ́n sì jẹ́ akọ́ni láàrín gbogbo ìyáàgbà. Wọ́n ti bori asọ́ye orílẹ̀-èdè 15, asọ́ye 14, àti asọ́ye FA kọ́pà 7. Wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ tó wọn lórúkọ jùlọ láàrín àwọn ọ̀rẹ́ obìnrin ní England.
Ẹgbẹ́ náà bẹ́rẹ̀ ní ọdún 1987 gẹ́gẹ́ bí ọ̀rọ̀ àgbà Wọ́pù London. Ní ọdún 1992, wọ́n di ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù ọ̀rẹ́ fún Arsenal. Lọ́dún 2002, wọ́n di ẹgbẹ́ ọ̀rẹ́ gbogbo gbà ákókò.
‘Arsenal Women’ ní ọ̀pọ̀ àgbà tó dájú ní ẹgbẹ́ wọ́n. Àwọn àgbà bákan náà ni:
* Vivianne Miedema
* Beth Mead
* Lianne Sanderson
* Casey Stoney
* Fara Williams
Àwọn àgbà bákan náà jẹ́ àwọn tí ó ṣe àṣeyọrí jùlọ ní ẹgbẹ́ náà. Miedema ti jẹ́ àgbà tó gba bọ́ọ̀lù púpọ̀ jùlọ fún ẹgbẹ́ náà, tí ó ní bọ́ọ̀lù 117. Mead jẹ́ àgbà tó ṣe àṣeyọrí jùlọ fún ẹgbẹ́ náà, tí ó ní asọ́ye 50. Sanderson jẹ́ àgbà tó ti jẹ́ ọ̀gá fún ẹgbẹ́ náà fún àkókò tó gùn jùlọ, ní ọdún 11. Stoney jẹ́ àgbà tó ti bori asọ́ye púpọ̀ jùlọ fún ẹgbẹ́ náà, ní asọ́ye 13. Williams jẹ́ àgbà tó ti gbà asọ́ye lágbàáyé púpọ̀ jùlọ fún ẹgbẹ́ náà, ní asọ́ye 170.
‘Arsenal Women’ jẹ́ ẹgbẹ́ tó dájú fún àwọn ọ̀rẹ́ bọ́ọ̀lù obìnrin lágbàáyé. Wọ́n ti bori ọ̀pọ̀ asọ́ye, wọ́n sì ní ọ̀pọ̀ àgbà tó dájú ní ẹgbẹ́ wọ́n. Wọ́n jẹ́ ẹgbẹ́ tó wọn lórúkọ jùlọ láàrín gbogbo ìyáàgbà.