Asake ati Central Cee




Nígbà tí mo gbó ọ̀rọ̀ náà bí Asake àti Central Cee ṣe ń pínṣín nípa àjọṣe wọn, mo kò lè gbàgbé èyí tó ṣẹlè́ nígbà tí mo rí wọn ní ẹ̀bùn ọ̀jọ́ bíbí àgbà mi tó kẹ́rin. Ọ̀rọ̀ yẹn yẹlẹ́ẹ̀ mi gan-an. Nígbà tí mo wá máa gbọ́ orí ìbéèrè Corey, tó bí Central Cee ṣe sọ pé Asake ńfẹ́ kí wọ́n máa bá ara wọn jọ lé agbára ọkùnrin lórí oko ojú mímú, mo ní láti sọ gbólóhùn tí ó wà lára rẹ̀. Mo sọ fún un pé, “Ojú tí àgbà ń wo ọ̀pá, nìkan náà ni ọ̀pẹ́ rẹ̀ ń wò ó.”

Mo ti rí bí àwọn òṣìṣẹ́ ilé iṣẹ́ ìgbàgbọ́ ṣe ń ṣe dídi ẹgbẹ́ ọkùnrin òtèlù lórí tífà, mo sì rí bí ọkọ̀ ẹ̀fọn ti ń ṣe kún láàárín orí wọn. Mo ti rí bí àwọn ẹni tí wọ́n jẹ́ ọ̀rẹ́ tẹ̀lé tẹ̀lé ṣe wá máa di ọ̀tá, nítorí ọkùnrin, tàbí nítorí ọ̀rẹ́ ọkùnrin. Nítorí náà, mo mọ̀ pé gbólóhùn Central Cee ò ní ọ̀ràn àtúnṣe bí mo bá fẹ́ fi wá ka ọ̀rọ̀ alákòóbá náà.

Nígbà akọ́kọ́ tí mo rí àwọn ọ̀rọ̀ yẹn, mo rò pé ó jẹ́ ẹ̀fẹ̀ fún ìgbà díẹ̀. Mo rò pé ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí wọ́n pa, èyí tí ó máa gbà já rárá. Ṣugbọn bí àkókò ṣe ń lọ, mo wá rí pé ọ̀rọ̀ náà jẹ́ òtítọ́, àti pé ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó ṣe pàtàkì láti bá àgbà tó gbọ́rò̀ jíròrò.

Ìgbà tí ó tó láti bá àgbà jíròrò, mo ṣàlàyé ọ̀rọ̀ tí Central Cee sọ náà fún un. Àgbà kúkú wí fún mi pé, “Ọ̀rọ̀ tó wí jẹ́ òtítọ́ ẹni tí ó ti ṣe àgbà. Nígbà tí àgbà bá ti dàgbà sí i, àwọn nǹkan tí ó lágbára jùlọ fún un nígbà tí ó wà nígbà ògo ni àwọn nǹkan tó jẹ́ pàtàkì jùlọ fún un nígbà tí ó dàgbà sí i.”

Àgbà mi ṣe àgbéyẹ̀wò ìgbà tí ó dàgbà sí i, ó wá sọ pé ó wá ní àgbàírò, ẹ̀rù àti ìdààmú tí ó lágbára fún láti lọ sí ilé ìjọsìn tàbí láti lọ máa kẹ́kọ̀ọ́ Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Mo bi í léèrè ìdí tó fi jẹ́ bẹ́ẹ̀. Ó wá sọ pé, “Nígbà tí mo wà ní ọ̀dọ́mọdé, mo rò pé mò pé mòpẹ́ Ọlọ́run gan-an, ṣugbọn nígbà tí mo dàgbà sí i, mo wá wá rí pé nígbà tó tó pé kínú mi gba ìmọ̀ àti ìdánilójú, ẹ̀rù àti àgbàírò tí mo ní gan-an ni ó gbà mí láyè láti gbọràn sí Ọlọ́run ni tòótọ́.”

Èrò tó wà nínú ọ̀rọ̀ àgbà mi ní aákíyá gan-an. Mo nígbàgbó pé tí mo bá ní àgbàírò àti ẹ̀rù tí ó tó, èmi náà á lè di ẹni tí ó gbọràn sí Ọlọ́run ni tòótọ́.

Àwọn ọ̀rọ̀ tí Central Cee sọ náà lè máà tọ́ gẹ́gẹ́ bí ẹ̀sìn ṣugbọn ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tó ṣe pàtàkì gan-an fún ìrònú. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó lè ràn wá lọ́wọ́ láti ní ìgbàgbọ́ tó lágbára, àti láti di awọn ọmọ-Ọlọ́run tó gbọràn sí òfin rẹ̀.