Awọn ọ̀rẹ́, kò sí bí ò ṣe wá bẹ̀rẹ̀ ọ̀rọ̀ yìí láì sọ̀rọ̀ nípa ìdí tí ọ̀rọ̀ yìí fi jẹ́ kẹ́lẹ̀bẹ́ tó gbòdò jẹ́ àgbàńbẹ̀fún. Bá a bá ṣe gbọ́ nípa ọ̀rọ̀ Derby di Milano, àá rí i bí ọ̀rọ̀ tó gbòdò jẹ́ àgbàńbẹ̀fún, àgba méta ni o. Bá a bá ṣe gbọ́ nípa eyin “Ronaldo vs Messi”, àá rí i bí ọ̀rọ̀ tó gbòdò jẹ́ àgbàńbẹ̀fún, àgba méjì ni o. Ìdí tí ó fi jẹ́ bẹ́è ni pé ọ̀rọ̀ yìí ń sọ àkọ́kọ́ àpapọ̀ tí àwọn ẹgbẹ́ mẹ́tà tó lórúkọ̀ jùlọ ní agbáyé nínú ere UEFA Champions Liiigi yóò padà rí ara wọn. Nígbà tí Atalanta bá bá Arsenal pàdé ní ọjọ́ Thursday, 19 September láti gbá bọ́ọ̀lù, igbákejì ni yóò jẹ́ tí wọn yóò pàdé ara wọn.
Ní òpin ewọn ọdún 2021, ó ṣẹlẹ̀́ bí a ṣe jókòó wo eré nígbà tí Atalanta gbé Manchester United lórí ojú àgbà, ìgbà ni yóò jẹ́ kejì tí yóò pàdé ẹgbẹ́ tí ó ti wà nínú eré bọ́ọ̀lù fún àgbà pípẹ́ ní agbáyé. Arsenal pẹ̀lú kò ṣẹ́ kù, ó ti kópa nínú Champions Liigi díẹ̀ àgbà ti o ti kọ́já, ó sì ti gba àmì ẹ̀yẹ Champions Liigi ní ọdún 2006.
A ní ìdánilójú gbogbo gbɔ́ pé eré yìí yóò jẹ́ eré ọ̀pẹ́rẹ́ ti kò ní tí àgbà. Atalanta mọ̀ bí a ṣe ń gbá bọ́ọ̀lù tó ga nínú eré Champions Liigi, Arsenal ni ó sì ní agbára láti gbá bọ́ọ̀lù tó ga nínú eré náà pẹ̀lú. Àwọn méjèèjì ní àwọn ẹ̀rọ orin tó làgbára tí wọ́n lè gba bọ́ọ̀lù tí ó yà lágbára. Ní ọ̀rọ̀ ẹnì kọ̀ọ̀kan, Victor Osimhen kan ṣoṣo lè ríbi gbogbo àgbà tí Atalanta ní, nígbà tí Gabriel Jesus àti Bukayo Saka máa ń kó iṣẹ́ ní ìgbàgbọ́ fún Arsenal.
Ati paapaa púpọ̀ọ̀ si, a kò lè fògbón sọ ẹni tó ni àgbà lára àwọn méjèèjì yìí. Àfi bí àwọn méjèèjì bá pàdé ara wọn nì, tó bá jẹ́ pé a sì gbọ́ bí àwọn oníbójú eré tí ó wà níbẹ̀ ṣe ń sọ̀rọ̀ nípa àwọn, kí ni ó sì jẹ́ kí àwa tí a wà nílé kò ní gbọ́ bí wọn ṣe ń sọ̀rọ̀ nípa àwọn pẹ̀lú.
Nítorí gbogbo àwọn àwòrò tí a ti sọ yìí, a ní ìdánilójú pé eré yìí yóò jẹ́ eré tó gbòdò jẹ́ àgbàńbẹ̀fún. A ní ìdánilójú pé yóò kún fún ìgbòndáná, yóò kún fún ìgbọ́n àti yóò kún fún ìnú dìdún. A sì ní ìdánilójú pé àwọn méjèèjì (Atalanta àti Arsenal) yóò fi gbogbo agbára wọn sínú eré náà.
Ẹ̀yin àwọn onírúurú ọ̀rẹ́, kí ni ó ṣẹ́kù? Àá pàdé ní ibùgbé eré náà ní ọjọ́ Thursday, 19 September lásìkò 20:00 BST láti gbádùn eré àgbàńbẹ̀fún yìí.