Awón Àgbà Àgbà, Èrò Àgbà, àti Àkàlẹ̀ Àgbà: Ohun tó Kàn




Láìsí àní-àní, oríṣiríṣi àwọn àgbà jẹ́ èyí tí a lè rí, bíi àgbà oṣù, àgbà àfẹ́, àgbà èrè, àti àgbà tẹ́lẹ̀sókòpì. Ṣùgbọ́n ojú kẹ̀yìn, tí a mọ̀ sí àgbà àkàlẹ̀ àgbà, jẹ́ ohun tí ó jẹ́ àgbàgbà ju gbogbo wọn lọ.

Àgbà àkàlẹ̀ àgbà jẹ́ ìṣẹ̀lẹ̀ tí ṣẹ̀lẹ̀ nígbà tí ṣóṣó àkàlẹ̀ ilẹ̀ wa bá farapamọ́ láàrín oṣù ati ọ̀rùn. Èyí jẹ́ pé àkàlẹ̀ wa yóò wọ inú ìmù ọ̀rùn, tí yóò mú kí oṣù di irọ̀.
Láti lè máa lè rí àgbà àkàlẹ̀ àgbà, àwọn ohun méjì yìí gbọ́dọ̀ wà ní ipò tí ó tó láàárín tara wọn pẹ̀lú aya tí ó tó láàárín Oṣù àti Àkàlẹ̀ wa. Àkàlẹ̀ wa gbọ́dọ̀ wà ní ipò kan ti a pè ní "ipò àkàlẹ̀ àgbà", nígbà tí oṣù náà gbọ́dọ̀ wà ní "ipò oṣù àgbà".

Àgbà àkàlẹ̀ àgbà jẹ́ ohun tí ó ṣẹ̀lẹ̀ ní ayé ṣùgbọ́n ọ̀rọ̀ wí pé ó jẹ́ ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó ṣàjẹ̀jẹ́ ju. Ọ̀rọ̀ wí pé àgbà àkàlẹ̀ àgbà jẹ́ àkókò tí a lè mọ̀ nípa bí wọn yóò ṣẹ̀lẹ̀ ati akókò tí wọn yóò gbà lágbára tí ó sì mú kí ó rọrùn láti máa ṣàgbàdá fún wọn.

Ohun tí ó Wa Lágbàá
  • Òṣù tuntun: Àkàlẹ̀ àgbà jẹ́ ìgbà tí ó túbọ̀ jẹ́ àgbàgbà fún àwọn tí ń wo oṣù. Lẹ́hìn àgbà, oṣù yóò tún farapamọ́ pẹ̀lú ọ̀rùn, tí yóò mú kí ó dara ju bí ó ti rí ṣáájú àgbà náà sé.
    Ìrọ̀: Àkàlẹ̀ àgbà jẹ́ ìgbà tó lágbára tí oṣù yìí gbà. Nígbà àgbà, oṣù yóò ṣí, óò sì tan ka, tí yóò mú kí oṣù náà jẹ́ irọ̀.
    Àyà oṣù tí ó túbọ̀ lágbára: Láti òsì méjì, gbogbo àyà oṣù yóò túbọ̀ lágbára, tí yóò sì jẹ́ kí oṣù náà dara ju bí ó ti rí ṣáájú àgbà sé. Àyà oṣù tí ó túbọ̀ lágbára yìí jẹ́ èyí tí ó lè jẹ́ èrò òhún tí oṣù náà yóò jẹ́ nígbà tí ó bá fọ́.

    Ìwọ gbọ́dọ̀ ní kíá kíá láti rí àgbà àkàlẹ̀ àgbà nitori wọn kò sábà máa ṣẹ̀lẹ̀. Bí ìgbà tí wọn yóò ṣẹ̀lẹ̀ yá, ṣe èrò ìrìn àjò sí ibi tó balẹ́ tí a lè rí irú àgbà tó dára jù lọ, kí o sì gbádùn àgbà tí ó ṣàjẹ̀jẹ́ àti àgbà àkàlẹ̀ àgbà líle tí ó lè wáyé nínú ààyè rẹ̀.