Awọn Ìròyìn Titun Lórí Àgbà tá ń wáyé ní Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà




Àgbà jẹ́ ohun tó ń way nígbà tí àwọn ènìyàn bá jọ pò́ láti fi hàn àìnírẹ̀tí wọn sí ìṣòro kan. Ó jẹ́ ọ̀nà tí àwọn ènìyàn fi ń sọ irú ohun tí wọ́n fẹ́ kí àwọn olóṣèlú ṣe fún wọn. Ní àgbà, àwọn ènìyàn ń ma gbádùn kíkọ̀, ń sọ̀rọ̀ àgbà, àti ń fi ọ̀rọ̀ wọn sọ fún àwọn olóṣèlú. Àgbà jẹ́ ọ̀nà rere láti jẹ́ ẹni tó ń mọ ohun tó ń ṣẹlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè rẹ̀ àti láti fihàn àìnírẹ̀tí rẹ́ sí ìṣòro kan.

Àgbà tá à ń ṣe ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà báyìí jẹ́ nípa àìnírẹ̀tí tí àwọn ènìyàn ní sí ìjọba. Àwọn ènìyàn ń ṣe àgbà nítorí wọ́n kò fúnra wọn lẹ́mi àti láti jẹ́ kí wọ́n lè gba àwọn àsọ̀ràn rẹ̀. Wọ́n ń kọ̀ láti sin àìní, àgbà, àti àìníṣẹ́.

Ìjọba ti ṣe àgbà wọn, ṣugbọn kò si ohun tó ń rí gbà. Àwọn ènìyàn kò sì ní fúnra wọn ní ìdánilójú tí wọ́n nílò. Ibi tí àgbà yìí ní ó gbé wa sí ni pé àwọn ènìyàn ti tẹ́jú àti pé wọ́n kò ní fúnra wọn ní tí wọ́n fẹ́. Wọ́n fẹ́ kí ìjọba ṣe ohun tó tọ́ sí wọn.

Àgbà yìí jẹ́ ọ̀nà rere fún àwọn ènìyàn láti jẹ́ ẹni tó ń mọ ohun tó ń ṣẹlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè rẹ̀ àti láti fihàn àìnírẹ̀tí rẹ́ sí ìṣòro kan. Ó jẹ́ ọ̀nà rere láti mú kí ìjọba mọ̀ nípa àwọn ìṣòro tí àwọn ènìyàn ní. Àgbà yìí jẹ́ ọ̀nà rere láti múlẹ̀ ìdàgbà àti ìwàye rere ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.