Awọn ìròyìn tí ó ṣẹṣẹ jáde lórí àtakò tí ń lọ ní orílẹ̀-èdè Náìjíríà




Ẹnì kankan kò mọ ìgbà tí àtakò tí ó ti ń lọ ní orílẹ̀-èdè Náìjíríà yóò pari. Àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè náà ti ń takò sí ìjọba fún ọ̀pọ̀ ọ̀sẹ́, wọ́n sì ti ń sọ pé kí àgbà ìmọ̀ràn Àgbà Àgbà, Muhammadu Buhari, kúrò ní ipò.
Àwọn àkọsílẹ̀ tí ń takò náà ti kọjá lọ́pọ̀lọpọ̀ ìjọba ìbílẹ̀, wọ́n sì ti di ohun tó ń rọ̀gbọ àgbàlagbà ní gbogbo orílẹ̀-èdè náà. Àwọn arìnrìn-àjò tí ń lọ sí ilẹ̀ Náìjíríà ti gbàgbé, àwọn ilé-ìtajà sì ti gbàgbé.
Kò sí ìdí kan tí àkọsílẹ̀ náà fi máa pari ní àkókò tí ó sunmọ. Àgbà Àgbà Buhari kò fi àmì kankan hàn pé ó máa gbàdúrà sí àwọn ìbẹ̀rù wọn, àwọn arìnrìn-àjò sì ń bá a nìjẹ nítorí pé wọn kò mọ ìgbà tí àkọsílẹ̀ náà yóò pari.
Ohun tó jẹ́ àníyàn ni pé àkọsílẹ̀ náà ti ń ní ipa ọ̀tọ̀ lórí ọ̀rọ̀ àjẹ́. Òṣuwọn ìgbésẹ̀ àkùnfà ti ṣubú, àwọn ilé-iṣẹ́ sì ń gbàgbé. Àwọn èèyàn tún ń bẹrù láti jáde nítorí wàhálà.
Kò sí ìdáhùn rọrùn lórí bí àkọsílẹ̀ náà ṣe máa pari. Àgbà Àgbà Buhari kò fi ara rẹ hàn sí àwọn èèyàn fún ọ̀pọ̀ ọ̀sẹ́, àwọn arìnrìn-àjò sì ṣì ń rántí pé wọn kò mọ ìgbà tí àkọsílẹ̀ náà yóò pari.
Ó ṣeé ṣe pé àkọsílẹ̀ náà yóò parí ní àkókò pípẹ́ tó ṣeé ṣe. Ṣùgbọ́n fún ìgbà tí ó bá ṣì ń bá a nìjẹ, yóò máa ń ní ipa lórí ọ̀nà tí àwọn èèyàn ń gbé ní orílẹ̀-èdè Náìjíríà.