Awọn Ẹ̀rí tí Kò Ṣeé Yí Pa, àfi Nígbà Tó Bá Dùn Mó Yín




Bákan náà ni bí ọ̀rọ̀ "Ìfà Kannada" ṣe ń gbọ́ fún mi. Kò sí àsìkò kankan tí mo bá gbọ́ nípa rẹ tí mo kò fi máa mọ́ pé ọ̀rọ̀ nípa ohun àgbà tó ń gbádùn jẹ. Ìgbà díẹ̀ tí mo ti gbọ́ nípa rẹ, mo máa ń kọ́kọ̀ gbọ́ gbogbo àwọn àgbà tó kò gbádùn. Àwọn akọrin tí ó lè fa ìrora, tí ó lè fa ìgbàgbọ́, tí ó lè fa ìwà ìrẹ̀lẹ̀ ṣùgbọ́n tí kò gbádùn. Nígbà tí mo bá gbọ́ pé àwọn tó kò gbádùn ti gbogbo, tí èmi mọ̀ pé kò sí àgbà tí kò lè gbádùn, tí ó kù ní kí mo máa gbọ́ àwọn tó ń gbádùn.

Ó jẹ́ èyí tí ó ṣe pàtàkì jùlọ fún mi, nitori mo mọ̀ pé ohun tí ó ń gbádùn jẹ́ ohun tí ó ń wúni lórí. Ohun tí ó ń wúni lórí jẹ́ ohun tí ó ń múni lérò wípé ó ní ìgbésí ayé. Ohun tí ó ń múni lérò wípé ó ní ìgbésí ayé jẹ́ ohun tí ó ń múni gbọ́ràn. Ohun tí ó ń múni gbọ́ràn jẹ́ ohun tí ó ń múni rẹwà.

Mo mọ̀ pé àwọn ohun tí ó ń gbádùn jẹ́ àwọn ohun tí ó ṣe pàtàkì jùlọ nínú ìgbésí ayé, nitori ó jẹ́ àwọn ohun tí ó ń múni gbẹ́. Àwọn ohun tí ó ń múni gbẹ́ jẹ́ àwọn ohun tí ó ń múni dájú pé ó ní ìgbésí ayé. Àwọn ohun tí ó ń múni dájú pé ó ní ìgbésí ayé jẹ́ àwọn ohun tí ó ń múni rí rere nínú ara rẹ̀.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ìfà Kànadà lè jẹ́ ohun tó ń ní èrè tó pò̀, ṣùgbọ́n kò jẹ́ ohun tí ó ń gbádùn. Ìfà Kànadà jẹ́ ohun tó ń fa ìrora, tí ó ń fa ìgbàgbọ́, tí ó ń fa ìwà ìrẹ̀lẹ̀ ṣùgbọ́n tí kò gbádùn. Bí ó bá ṣe wúlò, ó lè jẹ́ ohun tí ó ń gbádùn, ṣùgbọ́n nígbà tí kò bá wúlò, ó jẹ́ ohun tó ń fa ìrora. Ìfà Kànadà kò jẹ́ ohun tí ó ń gbádùn, ṣùgbọ́n ó jẹ́ ohun tí ó ṣe pàtàkì.

Ohun tó ń gbádùn jẹ́ ohun tó ń múni láyọ̀, tí ó ń múni máa gbádùn ara rẹ̀, tí ó ń múni gbẹ́ ìgbésí ayé ayọ̀. Àwọn ohun tó ń gbádùn kò jẹ́ ohun tí ó ṣe pàtàkì, ṣùgbọ́n ó jẹ́ àwọn ohun tí ó múni gbẹ́. Àwọn ohun tí ó múni gbẹ́ jẹ́ àwọn ohun tí ó ṣe pàtàkì jùlọ nínú ìgbésí ayé.

Ohun tó ń gbádùn kò ṣeé yí pa, àfi nígbà tí ó bá dùn mọ́ yín.